Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

CÁCH LÀM ĂN CỦA NGUYỄN DŨNG.... NICK FACE NGUYỄN D
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
anbaby00
Chiến kê

Nhập môn: 01 Sep 2010
Trận: 1310

TrậnGửi: Fri Jul 10, 2015 8:53 pm    Tiêu đề: CÁCH LÀM ĂN CỦA NGUYỄN DŨNG.... NICK FACE NGUYỄN D Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kính gửi anh Nguyễn Dũng và tất cả mọi người .
Mình cũng không muốn làm lớn chuyện và mong sự việc giải quyết êm đẹp , anh em vẫn còn có tình cảm sau này. Lúc đầu mình tiếp xúc và nghe 1 số anh em nói anh Nguyễn Dũng rất đoàng hoàng , dễ thương , 1 ngừơi đam mê tâm huyết gà thật sự nên mình cũng giao lưu và bắt gà chơi . Nhưng xảy ra chuyện thì mới biết ảnh chẳng khác nào 1 tay buôn bán lừa đảo , gian manh đầu đừơng xó chợ . Đối với mình 7tr không quá lớn , xách định rõ là đã mất , và coi ảnh xử trí như thế nào thôi . cuối cùng mình thấy rõ ảnh như dân chợ búa lừa đảo , bán gà ma gà quỉ lừa thiên hạ , lộ rõ bản chất đê tiện . nên mình đăng bài này nói rõ để anh em biết .
1 / Mình và ông anh có bắt của anh Dũng nick face là NGUYỄN DŨNG HKM. 3 con gà tre 7tr , ảnh mang qua cho ông anh mình thì gà không đạt , rót không cự , ảnh nói chắc do lạ nhà , chỗ anh em mình cũng không bắt ảnh trả tiền lại mà vẫn vui vẻ và thoả thuận , ảnh sẽ nuôi mình gửi tiền nuôi , và chủ yếu anh em ăn nhậu cho vui . Khi mình về việt nam có nói trước là sẽ ghé ảnh để đá , nói thật mấy con đó mà có đá thì mình cũng chỉ vài triệu phá lấu chứ không dám đá tiền vì có dớp rót từ trước nhưng do 1 số vấn đề về mua nhà cửa , gia đình và quen biết nhiều anh em nên mình quên cụôc hẹn với anh dũng và nhận sai sót này . Mình rất tôn trọng anh dũng và không có ý coi thừơng ảnh gì hết , chắc có lẽ do mình sinh sống và làm việc ở bên úc lâu năm nên cách ứng xử mình không được khéo cho lắm nên khiến anh hiểu lầm . Bản thân mình nghĩ vđã thoả thuận ngay ban đầu , gà anh dũng bán ra không đạt thì ảnh nuôi lại cho mình và mình cũng trả tiền nuôi chứ không ép gì ảnh cả .
2 / khi mình sắp xếp hết công việc ,nhớ những con gà mà mình mua và gửi lại bên anh dũng thì mình liên lạc với ảnh ( quả thật những con gà đó không đạt cho nên công việc dồn quá mình cũng không nhớ ) . ảnh nói liên lạc với mình “ rất nhiều lần “ mà không được nên tức giận vì mình đã coi thường ảnh và ảnh đã bẻ cổ những con gà đó . Mình nhận ra cái sai của mình , xin lỗi ảnh , nói chuyện vui vẻ lịch sự với ảnh và chỉ muốn ảnh có 1 lời giải thích cho thoả đáng thôi nghe cho mát ruột chứ mình cũng không nghĩ bồi thường gì hết . Nhưng càng lúc anh dũng càng quá đáng và nói chuyện ngang khiến mình rất bức xúc .
+ gà mình đã bỏ tiền ra bắt thuộc quyền sở hữu của mình , gà không đạt mình gửi nuôi lại và có trả tiền nuôi đoàng hoàng . ảnh chỉ có 1 dòng tin nhắn duy nhất trên facebook rồi nói bẻ cổ gà là xong chuyện hay sao . nếu ảnh thật sự tức giận vì cách cư xử của mình thì phải nhắn cho biết coi thường anh quá và anh sẽ giải quyết 3 con gà của em theo hướng nào hướng này … tâm lý của ngừơi tức giận và bẻ cổ 3 con gà thì họ sẽ chụp hình 3 con gà lúc bị bẻ cổ và gửi hình cho ngừơi mua xem để thể hiện sự tức giận của mình . còn đằng này anh dũng chỉ nói miệng ai biết anh cầm 3 con gà bán cho ngừơi khác hay anh cầm đi đá thua rồi dở trò . anh dũng cũng có số điện thoại của anh ba mình và biết nhà lun , nếu ảnh không nuôi thì có thể mang xuống hay call anh ba mình , anh ba mình nhận hay không nhận thì ảnh cũng quăng đại ở đó thì ai dám bắt bẻ trách móc gì ảnh .
+ ảnh nói để đăng bài lên cho mọi ngừơi cùng thấy , nếu mọi ngừơi nói mình đúng thì ảnh sẵn sàng trả tiền lại cho mình . và khi ảnh đăng bài lên theo giọng điệu có lợi cho ảnh nhưng vẫn bị mọi ngừơi không đồng tình , góp ý thì ảnh xoá bài và quay qua xuống nươc thương lượng đòi trả ½ số tiền là 3tr5 . rồi mình yêu cầu ảnh trừ chi phí và trả 5tr3 thì ảnh tính theo cách tính “ chợ búa “ của ảnh thì mình chỉ còn 400k . ảnh nói ra mà không biết mang nhục , gà ng ta đập chết trừ thêm 6,6tr . chuyện buôn bán gà tơ , gà ăn độ cho khách là chuyện mua bán của ảnh , ảnh là dân mua bán có trại gà kinh doanh thì chuyện sắp xếp gà vịt sao cho hợp lý là do ảnh . Nếu 1 ngừơi thật sự muốn nuôi thì thiếu gì cách . chẳng qua chỉ là lấp liếm để kiếm chuyện lừa gạt ngừơi khác . nhưng cách nói ngang của ảnh ngay cả đứa con nít còn không tin nữa thì lấy gì anh em đều là ngừơi lớn lại tin .
Và khi cảm thấy lộ rõ bản chất chợ búa lừa đảo thì ảnh chặn nick mình và toàn bộ anh em quen với mình để khỏi ai phanh phui chuyện xấu của ảnh để ảnh đi lừa đảo tiếp .
Mong a e share để mọi người đề phòng.
Đây là ảnh Mr Nguyễn Dũng

Và đây là 3 con gà... nge đâu bị bẻ cổ......

VÀ ĐÂY LÀ CÁCH TÍNH TIỀN GÀ CỦA MR dũng

Anh em xem cách làm việc của NGUYỄN DŨNG mà tránh.... chao
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
trungin9999
Chiến kê

Nhập môn: 27 Nov 2011
Trận: 1112

TrậnGửi: Fri Jul 10, 2015 11:21 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Đánh dấu ông này
galunggu
Ấu kê

Nhập môn: 28 Dec 2009
Trận: 498

TrậnGửi: Sat Jul 11, 2015 2:11 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tinh toan gi ma hay qua. Hen la ban 1 con loi co 5xi. Neu ban loi hon chac anbaby00 phai bu them tien roi. Do gio moi biet ban ga rot ma con dc bu them tien. Bai phuc
galunggu
Ấu kê

Nhập môn: 28 Dec 2009
Trận: 498

TrậnGửi: Sat Jul 11, 2015 2:21 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tinh toan gi ma hay qua. Hen la ban 1 con loi co 5xi. Neu ban loi hon chac anbaby00 phai bu them tien roi. Do gio moi biet. Bai phuc
UltimaDragonoid
Ấu kê

Nhập môn: 14 Aug 2010
Trận: 719

TrậnGửi: Sat Jul 11, 2015 10:02 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chưa biết bên kia có biện hộ gì ko nhưng trước mắt thấy cái số tiền 4tr9 nghe quá sức nhảm nhí vậy mà cũng nói cho đc laughing laughing laughing . vụ mất con gà và có thể bán đc thêm mấy con gà nữa chỉ là nói miệng ko = ko chứng thì chả có thằng nào ngu mà tin lời a đâu .a nói miệng vu vơ kiểu đó rồi bắt ngta bồi thường 4tr9 thì nếu ngta bảo 3 con gà của ngta mà a bẻ cổ sau này về tay người ta đá ăn bạc tỉ vậy a có chịu bồi thường bạc tỷ cho ngta ko ?
tinhminhmt
Ấu kê

Nhập môn: 14 Nov 2008
Trận: 50

TrậnGửi: Sat Jul 11, 2015 7:52 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Người nuoi ga ,da ga ma đem ga đi be co thi hieu rui hen...hong tiếp xem ben kia co phan ung nào bien ho cho hanh dong cua minh hok???
anbaby00
Chiến kê

TrậnGửi: Sat Jul 11, 2015 8:14 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bên phía Nguyễn Dũng Hkm đã chặn hết liên lạc vs phía bên e hôm qua nay.
Mang tiếng lên là cháu của chú Dũng Trần mà làm ăn như vậy... thật tình rất mất kiên nhẫn vs a Dũng...(ko đáng đc gọi bằng a)..... từ cách chơi tới cách nc là tôi biết a thế nào rồi.
solano
Ấu kê

Nhập môn: 10 May 2011
Trận: 390

TrậnGửi: Sat Jul 11, 2015 8:57 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

sao 1 thời gian bị gián đoạn, mới trờ lại thì đã có scandal cửa thành viên lâu năm trong ganoi.
Diễn dàn lại sôi động như xua chao
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
Go_Cuong
Ấu kê

Nhập môn: 22 Nov 2008
Trận: 109

TrậnGửi: Sat Jul 11, 2015 9:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mấy thằng này bỏ thuốc chuột cho gà nó chết hết đi,buôn bán lừa đảo,nó bán luôn chứ bẻ cổ gì,đọc mà tức lôn ruột jum
cuibap
Cuồng kê

Nhập môn: 11 Oct 2008
Trận: 2119

TrậnGửi: Sat Jul 11, 2015 10:32 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

anbaby thì hơn gì, lúc trước lừa bán cho mình con gà mỹ ké chậu.
anbaby00
Chiến kê

TrậnGửi: Sun Jul 12, 2015 10:54 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Anh Cùi Bắp xem kĩ. con Mỹ lúc đưa a nó đinh mày ốc có nc vs a rồi... a nhớ cho kĩ lại. con đó e nhớ ko lầm là2.5tr thì phải.... nên đừng nói ai lừa ai.
haumatkieng
Ấu kê

Nhập môn: 23 Sep 2009
Trận: 99

TrậnGửi: Sun Jul 12, 2015 12:41 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Có một sai lầm thiệt đáng tiếc. Gà rót mà còn đem bán.nếu là tui thì con nào hơi bị lỏn lẻn thôi cũng nhất quyết ko bán. Người mua ko hài lòng về kon gà thì bỏ tiền ra mua tức lắm. Mấy triệu ân cái cũng hết. Ng mua có quay lại hay ko cũng tùy vận may con gà. Tuy nhiên bán kon gà lỏn lẻn là 1 sai lầm. Giết gà ng ta là hành động ko phải. Nóng vội quá
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
cuibap
Cuồng kê

Nhập môn: 11 Oct 2008
Trận: 2119

TrậnGửi: Sun Jul 12, 2015 4:23 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

con gà mỹ đó em rao giá 2tr, am thấy rẻ nên mua thử, sau em bán 1tr9 em ship, anh ở đồng nai, lúc anh hỏi em con gà có vấn đề gì không, em nói là không có, anh không coi gà trựa tiếp, lúc anh nhận gà mới thấy chân có vấn đề, anh có hỏi em em nói là tại em úp sân si măng, úp ra nền đất mấy ngày là hết, mấy ngày sau nó sưng to cả 2 chân, có lẽ em nhầm anh với người khác, và có lẽ gà bị ké chậu em bán khá nhiều .
TMD
Chiến kê

Nhập môn: 25 Sep 2010
Trận: 1354

TrậnGửi: Sun Jul 12, 2015 11:54 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nguyễn Dũng ơi vào nhận hàng kìa. Mấy hôm nay trên YouTube thấy PhungHoangKe bị Mít Trà Vinh dí thấy cũng vui vui,giờ vô Ganoi cũng có scandal nừa,lót dép chờ thui.
motdoidamme
Cuồng kê

Nhập môn: 10 Aug 2009
Trận: 2108

TrậnGửi: Mon Jul 13, 2015 10:38 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mình có biết việc này qua face, mình cũng không quen với cả 2 bên, nhưng qua theo dõi vụ việc qua trần tình của 2 bên thì mình thấy bạn Dũng sai be bét,... tiền mất còn kiếm lại được, uy tín, danh dự bị mất thì chỉ còn nước ngồi nhà tự kỷ với con gà thôi chứ còn làm ăn gì đc nữa ... chia buồn với cả 2 bên ...hazzzz
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
debilua
Ấu kê

Nhập môn: 10 Sep 2012
Trận: 71

TrậnGửi: Mon Jul 13, 2015 12:49 pm    Tiêu đề: chào cả nhà Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chào tất cả anh em trên diển dàn,tôi dã nói với anh em rồi mà không tin, nguyễn dung là thế dấy ,còn nữa chưa hết dâu ,nó không phải là người dâu các bạn nhé hihi,,,
motdoidamme
Cuồng kê

Nhập môn: 10 Aug 2009
Trận: 2108

TrậnGửi: Mon Jul 13, 2015 3:56 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bạn Dũng đã có thiện chí khắc phục hậu quả ,thà trễ vẫn còn hơn không ...
https://www.facebook.com/nguyendunghkm/posts/394661430731826
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
Xa tăng
Ấu kê

Nhập môn: 08 Jul 2015
Trận: 2

TrậnGửi: Tue Jul 14, 2015 12:31 am    Tiêu đề: Re: chào cả nhà Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

debilua đã viết :
chào tất cả anh em trên diển dàn,tôi dã nói với anh em rồi mà không tin, nguyễn dung là thế dấy ,còn nữa chưa hết dâu ,nó không phải là người dâu các bạn nhé hihi,,,

Tiếp thêm lời cho a debilua là mình cũng bị dính của a Nguyễn Dũng này rồi , người nhà của mình đã cất công tới nhà lấy gà luôn , đem về con gà mua 12t bị bể cựa . Thật là đau lòng a ta cũng có gia đình con cái mà làm toàn chuyện không có Đức , a debilua co face không cho mình xin nick face đi . drink . Lời cuối khuyên ae nào chưa biết hãy tránh đừng để sập bẫy . chao
huynhhaim
Ấu kê

Nhập môn: 12 Sep 2011
Trận: 17

TrậnGửi: Tue Jul 14, 2015 9:38 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Đúng là Ma của các loại Ma.
gacualongan
Ấu kê

Nhập môn: 27 Apr 2009
Trận: 73

TrậnGửi: Tue Jul 14, 2015 10:20 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Lý Hải là ông nội gà nòi khu này mà còn choi k lai gà ND nha ae
trilongkhanh
Ấu kê

Nhập môn: 24 Nov 2009
Trận: 234

TrậnGửi: Sun Jul 19, 2015 3:21 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

7tr đã mất, tốn thêm 7 tr nữa cho người gắn cho thằng nào lừa đảo vài cái phẹc mơ tuya trên người là xong chuyện, khỏi lôi ra cho mọi người bàn tán chỉ thêm tức thôi em trai. Lớn rồi, giải quyết nhanh gọn đi em, để còn vui vẻ mà về nước choi bời nữa. Thân
dinhhai
Ác Kê

Nhập môn: 14 Sep 2012
Trận: 573

TrậnGửi: Tue Jul 21, 2015 8:09 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

trilongkhanh đã viết :
7tr đã mất, tốn thêm 7 tr nữa cho người gắn cho thằng nào lừa đảo vài cái phẹc mơ tuya trên người là xong chuyện, khỏi lôi ra cho mọi người bàn tán chỉ thêm tức thôi em trai. Lớn rồi, giải quyết nhanh gọn đi em, để còn vui vẻ mà về nước choi bời nữa. Thân

khiếp bác Trí nói hay nhỉ chưa đụng chuyện chưa biết ai hơn ai đâu , mình làm người ta được chẳng lẽ người ta ko làm lại mình được ah Very Happy
trilongkhanh
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Jul 21, 2015 11:18 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Anh thì anh chém chết mẹ mấy thằng mất dạy với anh ngoài đời chú Hải à, chứ ko thich làm anh hùng bàn phím. Anh giao lưu nhiều, chỉ ngại người đàng hoàng chứ ko ngại mấy thằng lưu manh. Ko cần hơn thua với ai đâu em trai, sống cho đúng nghĩa thì đi đâu cũng đéo sợ thằng nào, chú hiểu ko?
dinhhai
Ác Kê

Nhập môn: 14 Sep 2012
Trận: 573

TrậnGửi: Thu Jul 23, 2015 9:02 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bác Trilongkhanh : điều đó là hiển nhiên thôi mình đàng hoàng thì sợ ai chỉ sợ mấy thằng tiểu nhân đâm sau lưng thôi ah haa . Ở đây câu chuyện theo e thì bên phải và trái đều có cách cư xử ko hay thôi chứ chẳng thấy lừa đảo đâu bác ah vì địa chỉ nhà người bán có đăng rõ ràng và ae cũng quen biết nhau chứ ko phải dân xa lạ , nói chung buôn bán gà nhiều cái khó nói lắm haa
trilongkhanh
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Jul 24, 2015 12:14 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Uhm, khó nói. Mỗi người có cách hành xử riêng. Riêng tui thì tui mua gà mà bị sập hầm thi tui thịt gà luôn và ko bàn tơi thằng bán nữa. Còn tui gởi gà mà chết thì bỏ, mất phải đền, ko thiếu 1 đồng, tao chưa cầm con gà mà tính tiền công với tao là chết mẹ à! Còn việc đem gà đi bán mà báo mất thì còn mệt nữa, nghỉ chơi gà luôn là vừa.
Xin lỗi ae mình thẳng tính, ko nịnh nọt bất cứ thằng nào nên thấy chuyện tào lao cứ phang thẳng ko khách xáo!
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 2 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn