Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

tư vấn đi nước ngoài
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Câu Lạc Bộ Giao Lưu
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
thienvuongbang
Cuồng kê

Nhập môn: 13 Apr 2011
Trận: 2072

TrậnGửi: Sun Jul 14, 2013 8:08 pm    Tiêu đề: tư vấn đi nước ngoài Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

kinh tế việt nam khủng hoảng tồi tệ . Công việc gì cũng bị ảnh hưởng mặc dù đã cố gắng lắm nhưng vẫn chỉ là sự cố gắng mong manh hy vọng kiếm tiền để có cuộc sống tốt đôi khi lại đưa con người ta vào vòng lao lý .
không ngại nhưng quan trọng là cũng chẳng kiếm được gì .
Đợt này chuẩn bị bỏ việc nên chưa biết làm gì để lấy tiền nuôi con và vun vén cho gia đình .
Có người bảo nên đi đâu đó làm 1 thời gian hy vọng tốt hơn .
Vợ con thì chẳng muốn cho đi đâu xa cả vì sợ xã hội phức tạp .
Đi đâu làm gì cũng chẳng còn quan trọng việc quan trọng bjờ là kiếm được tiền vào thời điểm khó khăn này .
Bác nào có điều kiện và quan hệ đi nước ngoài được thì chỉ giùm em để em đi 1 chuyến .
Ở nhà cũng muốn làm nhiều thứ lắm cũng đầy phương án tốt có điều không có vốn nên không làm được .
Giờ muốn kiếm tiền chắc ra nước ngoài làm công nhân có khi tốt hơn .
Bác nào biết xin chỉ giúp em xin cảm ơn và hậu tạ !

Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
luc tran
Ấu kê

Nhập môn: 13 Nov 2012
Trận: 999

TrậnGửi: Sun Jul 14, 2013 8:19 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em bày tỏ sự ... cảm thông! Em cũng có thời gian có suy nghĩ giống bác lúc này. Nhưng em đã không đi và bây giờ thấy cũng tàm ổn. Thứ nhất, gần vợ, gần con, gần gia đình, bè bạn... Thứ 2, xã hội rất phức tạp đúng như bác nói. Thứ 3, hiện tại không chỉ kinh tế VN khủng hoảng tồi tệ mà đó là tình hình chung của toàn thế giới, người nước ngoài cũng thất nghiệp nhiều đến nỗi đâu cũng có biểu tình... Có khi còn chả có đường về giống như nhiểu công nhân VN ở Libi ngày nào hay công nhân may ở Nga... Em đã ở lại, khó khăn cùng vợ cùng con chia sẻ, anh em bạn bè động viên và rồi mọi khó khăn rồi cũng sẽ trôi qua thôi bác!
Vài lời chia sẻ, có gì không phải mong bác bỏ qua cho!
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
luc tran
Ấu kê

Nhập môn: 13 Nov 2012
Trận: 999

TrậnGửi: Sun Jul 14, 2013 8:20 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em bày tỏ sự ... cảm thông! Em cũng có thời gian có suy nghĩ giống bác lúc này. Nhưng em đã không đi và bây giờ thấy cũng tàm ổn. Thứ nhất, gần vợ, gần con, gần gia đình, bè bạn... Thứ 2, xã hội rất phức tạp đúng như bác nói. Thứ 3, hiện tại không chỉ kinh tế VN khủng hoảng tồi tệ mà đó là tình hình chung của toàn thế giới, người nước ngoài cũng thất nghiệp nhiều đến nỗi đâu cũng có biểu tình... Có khi còn chả có đường về giống như nhiểu công nhân VN ở Libi ngày nào hay công nhân may ở Nga... Em đã ở lại, khó khăn cùng vợ cùng con chia sẻ, anh em bạn bè động viên và rồi mọi khó khăn rồi cũng sẽ trôi qua thôi bác!
Vài lời chia sẻ, có gì không phải mong bác bỏ qua cho!
thienvuongbang
Cuồng kê

TrậnGửi: Sun Jul 14, 2013 8:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cảm ơn bạm nhiều .
Nhưng thực sự ở lại mà chẳng có điều kiện phát triển thì cũng chả làm gì được .
Vốn không có để làm thì làm gì được chứ .
Đôi khi nhìn bố mẹ già con thơ thấy cũng buồn lắm .
Điều bạn nói là đúng nhưng thật sự con người ta phải đánh đổi cái này lấy cái khác thôi chứ biết làm sao được .

danko131
Ấu kê

Nhập môn: 04 Aug 2012
Trận: 471

TrậnGửi: Sun Jul 14, 2013 8:33 pm    Tiêu đề: Re: tư vấn đi nước ngoài Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thienvuongbang đã viết :
kinh tế việt nam khủng hoảng tồi tệ . Công việc gì cũng bị ảnh hưởng mặc dù đã cố gắng lắm nhưng vẫn chỉ là sự cố gắng mong manh hy vọng kiếm tiền để có cuộc sống tốt đôi khi lại đưa con người ta vào vòng lao lý .
Đợt này chuẩn bị bỏ việc nên chưa biết làm gì để lấy tiền nuôi con và vun vén cho gia đình .
Đi đâu làm gì cũng chẳng còn quan trọng việc quan trọng bjờ là kiếm được tiền vào thời điểm khó khăn này .
Bác nào có điều kiện và quan hệ đi nước ngoài được thì chỉ giùm em để em đi 1 chuyến .
Ở nhà cũng muốn làm nhiều thứ lắm cũng đầy phương án tốt có điều không có vốn nên không làm được .

khó khăn đên thê sao
praying
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
tayninh88
Ấu kê

Nhập môn: 08 Jan 2009
Trận: 733

TrậnGửi: Sun Jul 14, 2013 8:44 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bản thân em đang sống ở nước ngoài. Em có vài dòng nói cùng anh. Cuộc sống không đâu dê làm giàu bằng Việt Nam. Ở Việt Nam anh có thể buôn bán và làm giàu bằng nhiều thứ. Chứ nước ngoài thì chỉ có sức lạo động. Mà lao đọng ở nước ngoài thì tùy nước đi mấy nước Đông Âu thì đừng đi. Nếu anh có học vấn cao thì thử các nước như Nhật hoặc Singapore ( nước đang ở của em).....Singapore thì rất khó kiếm việc..Còn Nhật thì em thấy có nhiều người đi anh thử xem sau.
-- Ở Việt nam làm giàu :: anh thử kiếm mảnh vườn. Thả cá thả gà. Làm lấy ngắn nuôi dài...
--Ở Việt Nam một thứ mà làm giàu rất dễ là mở quán ăn quán nước. Có bà dì bán quán cơm mà chỉ bán 4 tiếng ngày thu nhập 30 hay 40tr tháng. ( niềm đam mê của em khi về VN sau này là mở khu ăn uống giải khát chuyên nghiệp phục vụ như nước ngoài với giá rất VN)..
--------Nói chung muốn giàu thì chỉ có ở VN...còn muốn đời con cháu giàu thì đi nước ngoài. Riêng em mong Bác cứ ở VN mà làm giàu.
Đem RƯỢU đem MỒI túy lúy chơi
Yahoo::: tayninh88_gd@yahoo.com
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
lady_xam
Qủy kê

Nhập môn: 01 Feb 2012
Trận: 5109

TrậnGửi: Sun Jul 14, 2013 8:56 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nếu có chí thì đâu cũng kiếm được tiền
ở việt nam cũng có nhiều cơ hội mà bác
chưa đi thì chưa biết tây ta thế nào !
đi rồi mới biết ko hơn quê nhà
quan trọng là bác có biết lắm bắt cơ hội và máu liều ko?
phi thương bất phú mà bác
chao chao
Cuồng kê

TrậnGửi: Sun Jul 14, 2013 9:28 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chế độ vn kém rồi nên làm gì cũng khó khăn các bác ạ .
Giàu vẫn giàu còn nghèo thì vẫn thế .

ga_o_haiphong
Ấu kê

Nhập môn: 14 Aug 2010
Trận: 132

TrậnGửi: Sun Jul 14, 2013 10:25 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

kiếm tiên sông qua ngày con khó huống chi làm giàu nghèo van hoan nghèo thôi chao chao
tuelam
Ấu kê

Nhập môn: 16 May 2012
Trận: 304

TrậnGửi: Sun Jul 14, 2013 10:51 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em có đôi lời với bác bác đừng giận nhé. giờ thì ở vn đang khó khăn nhưng bác xác đinh cho kĩ đi vì đi ra nước ngoài mình cũng chỉ là thằng công nhân làm thuê thôi lương lậu cũng có khá hơn vn tý chút nhưng mà lại xa vợ xa con xa gđ thấy khổ lắm bác ah. Ngày trước e cũng đường đường là trưởng phòng thị trường của công ty XKLĐ nên e hiểu rất rõ về vấn đề này. nhiều lđ vn sang nước ngoài lúc đi thì vi gđ khó khăn nên rất chịu khó nhưng sau này khi có tiền lại sinh ra lắm thói hư tật xấu lắm. Bản thân em đã đưa chính thằng e rể của e đi được 4 năm rồi về có tý tiền khệnh khạng lắm rồi chơi 1 năm rồi chưa làm được gì nên e cũng chán. vài lời nói ra có gì không đúng thì bác ko cần lưu tâm nhưng đó là tâm huyết chân thành của e đấy đứa nhân viên cũ của e giờ còn đang làm giám đốc 1 chi nhánh đấy bác ạh e nói vậy bác thật sự cần tìm hiểu gì về ra nước ngoài cứ alo e tuy ko biết nhiều nhưng cũng 9 năm va chạm với nó nên có 1 số điều biết bác ah. drink drink drink
au ke luu lac
Ấu kê

Nhập môn: 26 Jun 2013
Trận: 3

TrậnGửi: Mon Jul 15, 2013 12:06 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

anh ấy đã bí đường ở vn rồi mới tính ra hải ngoại,các bạn khuyên làm gì,ai biết đường đi nước bước thì chỉ dùm anh ấy!
phi ho
Cuồng kê

Nhập môn: 01 Mar 2009
Trận: 2934

TrậnGửi: Mon Jul 15, 2013 2:34 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em có anh bạn vừa sang úc được 15 ngày.làm ăn rất ổn.cách sang úc cũng rất hay là đi tàu biển rồi vào cảng úc limper chốn nên hjx.đang làm quán cafe lương cao hơn dám đốc vn.tên nguyển duy minh nhà ở đồ sơn .đi tàu lương thàng 17tr vẫn lên do đi tàu vất vả và đôi lúc he mũi lắm.

QUANHOANG; 0168.280.2886
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
thankexx
Ấu kê

Nhập môn: 13 Mar 2011
Trận: 577

TrậnGửi: Mon Jul 15, 2013 7:24 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

di Nhat thi di xuat khau lao dong.phi bay gio cug khoang gan 200tr.ke ca tien dat coc.
Độc kê

Nhập môn: 24 Oct 2010
Trận: 4818

TrậnGửi: Mon Jul 15, 2013 7:34 am    Tiêu đề: Re: tư vấn đi nước ngoài Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thienvuongbang đã viết :

Chú có vẻ lận đận như a ấy nhỉ? laughing laughing laughing
Giờ kiếm nhanh ở thời buổi này mà ko phạm luật thì chịu khó đi làm phi công vài năm laughing laughing laughing laughing
gathitday
Ấu kê

Nhập môn: 23 Jul 2007
Trận: 323

TrậnGửi: Mon Jul 15, 2013 10:15 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Coá đi nước ngoài để chiến tranh ko. Nếu có cho xin 1 chân. Còn ko thì đi ngoài ra nước thôi
thienvuongbang
Cuồng kê

TrậnGửi: Mon Jul 15, 2013 5:05 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gathitday đã viết :
Coá đi nước ngoài để chiến tranh ko. Nếu có cho xin 1 chân. Còn ko thì đi ngoài ra nước thôi

Cứ dùng nick lung tung kekekekekeke
otrau43
Ấu kê

Nhập môn: 26 Jun 2012
Trận: 108

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 1:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bac' chu? topic giong' em . di dc cho em theo voi' drink
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
cuongvt144
Cuồng kê

Nhập môn: 10 Jul 2008
Trận: 2419

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 1:47 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thienvung đi nhật bủn ko? có đứa E nó làm giáo viên dạy tiếng nhật cho tổng công ty Sông hồ, nghe nó nói h đi nhật khá rế, giá cả cũng vừa vừa, mà chế độ sau này cũng tốt.
BAO_CĐT
Hung kê

Nhập môn: 02 Mar 2009
Trận: 3297

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 2:00 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

đứa bạn mình tầm tháng 10 này đi nhật...mấy đứa tốt nghiệp cùng khóa với mình ..làm 3 nam bên nhật về lại việt nam có dc khoảng trên 500tr...nói chung là nó khá ôn...mình cũng đang cố để dc qua pháp thời gian...kiếm ít kiến thức cũng chủ yếu là để về kiếm tiền thôi...ko biết có đi dc ko nhưng khả năng mất 1 mả tiền cho mà xem...nếu ko thử thì làm sao biết mình dc hay là mất !
1 số anh em trên dd cũng đang đi làm bên nc ngoài..đừng phân biệt là làm công nhân..cứ phải nghĩ mục tiêu mình đi vì điều zì...rồi sẽ lam zi khj về lại vn...
thienvuongbang
Cuồng kê

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 2:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thì cũng chỉ vì tiền thôi mà .
trên vĩnh phúc có bà bảo đi vài nước phát triển khoảng 200t /1 người mà đang không biết thế nào có chắc không nữa ,
thằng bạn ở hải dương trước mất 150t cuối cùng phải đi malaysia chứ không được đi hàn như bọn công ty xuất khẩu lao động nói lúc ban đầu .
mẹ điên thật .
có điều nó sang đó làm ăn cũng được . giờ được 8 năm rồi !
malaysia cho mình cũng chẳng thèm đi hihihih!

BAO_CĐT
Hung kê

Nhập môn: 02 Mar 2009
Trận: 3297

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 3:02 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thienvuongbang đã viết :
trên vĩnh phúc có bà bảo đi vài nước phát triển khoảng 200t /1 người mà đang không biết thế nào có chắc không nữa ,
thằng bạn ở hải dương trước mất 150t cuối cùng phải đi malaysia chứ không được đi hàn như bọn công ty xuất khẩu lao động nói lúc ban đầu .
mẹ điên thật .

dc mình hỏi lại đứa bạn xem sao ! đi xkld bên nhật..hoc tiếng nhật...minh hỏi xem chi phí thế nào rồi sẽ cmt lại cho bạn !
thienvuongbang
Cuồng kê

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 3:20 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

BAO_CĐT đã viết :
thienvuongbang đã viết :
mẹ điên thật .

dc mình hỏi lại đứa bạn xem sao ! đi xkld bên nhật..hoc tiếng nhật...minh hỏi xem chi phí thế nào rồi sẽ cmt lại cho bạn !

thank
Tori_oki
Qủy kê

Nhập môn: 12 Dec 2008
Trận: 6807

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 7:14 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

BAO_CĐT đã viết :
đứa bạn mình tầm tháng 10 này đi nhật...mấy đứa tốt nghiệp cùng khóa với mình ..làm 3 nam bên nhật về lại việt nam có dc khoảng trên 500tr...nói chung là nó khá ôn...mình cũng đang cố để dc qua pháp thời gian...kiếm ít kiến thức cũng chủ yếu là để về kiếm tiền thôi...ko biết có đi dc ko nhưng khả năng mất 1 mả tiền cho mà xem...nếu ko thử thì làm sao biết mình dc hay là mất !
1 số anh em trên dd cũng đang đi làm bên nc ngoài..đừng phân biệt là làm công nhân..cứ phải nghĩ mục tiêu mình đi vì điều zì...rồi sẽ lam zi khj về lại vn...

Thằng em nói chuẩn quá, chủ yếu vẫn là mục đích.Mục đích duy nhất vẫn là kiếm tiền,nhưng trước khi kiếm thì mình đã mất từ 150tr-200tr vậy mình đã có sẳn số tiền đó sao mình kg làm gì cho nó đẻ ra thêm tiền mà phải mất đi rồi kiếm lại....chưa nói đến việc kg suôn sẽ thì sao, nc ngoài vẫn có người thất nghiệp đầy chứ khác gì Việt Nam đâu.
tùng_gadon
Hung kê

Nhập môn: 31 May 2009
Trận: 3805

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 7:40 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thienvuongbang đã viết :
BAO_CĐT đã viết :
thienvuongbang đã viết :
mẹ điên thật .

thank

theo anh thì nếu đi Nhật thì đi lđ đc thì tốt chứ theo hình thức du học sẽ là cả 1 vấn đề cần suy nghĩ chao
CHÚ Ý:NHỮNG CHÚ GÀ MÀ TÙNG_GADON POST ĐỀU CÓ THỂ CHUYỂN NHƯỢNG CHO AE
thienvuongbang
Cuồng kê

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 8:20 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cửu vạn bát sách chi chi .
Không đi cưủ vạn lấy gì mà ăn .

Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Câu Lạc Bộ Giao Lưu Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 2 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn