Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Pic CT Off Tất niên 2012 AE BN - BG (có ảnh)
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Câu Lạc Bộ Giao Lưu
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
Ducnt
Độc kê

Nhập môn: 24 Oct 2010
Trận: 4820

TrậnGửi: Wed Jan 02, 2013 1:13 pm    Tiêu đề: Pic CT Off Tất niên 2012 AE BN - BG (có ảnh) Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hi all, thay mặt AE mình xin tóm tắt chương trình giao lưu tất niên 2012 như sau:

I. Chương trình:
 1. Thời gian và địa điểm:
 - Thời gian: 31-12 - 2012
- Địa điểm: Đình Làng Vĩnh Ninh - Lê Lý - Hoàng Văn Thụ - TP. BG
 2 . Kế hoạch triển khai: 
 + 8h đếh 8h30 AE tập trung tại Công viên nhưng sau đó đã di chuyển về Đình làng Vĩn Ninh để tổ chức
 + 8h30 đến 11h45 vần gà 
 + 11h45 đến 14h00 giao lưu tiệc rượu 
 + 14h00 đến 14h30 anh em trà đá chém gió (do ít anh em tham gia nên không tổ chức chương trình văn nghệ)

II. Danh sách:
1. Quyrua (Quy)
- Gà 2.3kg và 2.8 kg nhưng thật tiếc chú Quy đến hơi muộn nên đã không còn gà để ghét. Còn 2 con cùng bảng 2.3 nhưng gà đều chưa muốn oánh nhau
2. Quantaibai (Quý)
- Gà: 2.35kg, 7.5 tháng, đã vần 1 kì mở mỏ: Gà bạn sợ vía không dám đá nên bị ế độ
3. Khanhkebacgiang
- 1 con gà cựa 3kg, mới thay lông xong . Đá với gà Nhạn lông 3 của ducnt 2 hồ
4. Ducnt
- Gà 2.3kg, 6.5 tháng tuổi, đã nhảy thử chân: đá với gà của Quý Tamtaiphudia
- Ga 3kg, dang thay long 3, ga dap mai, dang thay mo.
5. Bigboy83
- Ô mã mái đá với gà của Sơn Dame
6. Tamtaiphudia
- Gà 10 tháng, 2.2kg, đã vần 02 kì đòn đá với gà 6.5 tháng của ducnt
7. Dư - Ganoihiephoa
- Gà: Tia thiet linh 2,8kg, da mo mo, da voi ga o (chua ro cua ai).
8. Duongthuonghoan
- Bận không tham gia được
9. Hiepgabg
- Không có thông tin
10. mrTrung - Hieu
- Gà 2k8 đá với gà tía bipj của Dư
11. Cuong - BG
12. Gahay - Thức
- Gà tơ 8 tháng, 2.3kg
13. Thành Yamahavn
14. CuongLV
15. Quý TYE
- Gà: Tia bip 2.8kg, 9 tháng, ga chua o mo, đá với gà ô chuối của Hiếu - Mr.Trung

Cùng một số AE khác mình sẽ cập nhật sau.

Ảnh mình chụp bằng máy ảnh nhưng cáp dữ liệu mình lại để ở BN, đầu đọc thẻ lại mới hỏng nên ảnh mình chưa post được mình chỉ có ít Clip quay bằng điện thoại:
1. Cặp này là cặp gà của Sơn Dame và của Nguyên Bigboy. Gà của Nguyên làm cái cáo khiến gà của Sơn chao đảo tráng trứng nhưng rất may là không vỡ lòng đỏ.
http://youtu.be/JJunAxps2_4

2. Tía thiết lĩnh của Dư và gà ô của ??? (mình không rõ) trận này tía thiết lĩnh đã sử dụng Túy quyền biểu diễn nên trận đấu mang tính hài hước và đầy nghệ thuật
http://youtu.be/v0jn34pBBmk

3. Tía bịp của Quý Tan Yen và gà chuối của Hiếu
http://youtu.be/KZANZThdk2Y
4. Còn đây là cặp gà đá khá đẹp mắt. Ô tía chân trắng tháo khớp lông 2 đá với lão già bạch tạng lông 3 mù 1 pha. Dù mù 1 pha, mỏ chấu bị sứt, sức khỏe không được sung mãn nhưng lão đã rất cố gắng phucj vụ tên trung niên 02 hồ. Do cả 2 đều bịt cựa cẩn thận nên cả 2 sau 2 hồ đấu đều chỉ bị nội thương nhẹ:
http://youtu.be/5RWzKu_ahJE

Con nhieu cap ga khac da ko quay duoc Clip vi co nhung luc 4 cap cung da. Nhieu ga qua nen ko quay duoc het.

Hình ảnh chương trình:
Ca 1:

Dư – Ganoihiephoa cùng Tía Thiết Lĩnh

Quý - Tamtaiphudia cùng Ô mơ chân trắng

Cháu của Bigboy – (quên mất tên hix) cùng Xám ND của Ducnt

Sơn – dame cùng chiến kê trạng tít đã ăn 1 kì

Khanhkebg cùng Cương_bg

Và một vài hình ảnh AE vần gà

Ca 2: Lẩu dê – Quán Lá

Hai chú cháu Bigboy

Ngôì giữa là Khánh Kế, bên trái Khánh Kế là Quý – Quantaibai

Ở giữa là Thành – Yamaha, bên phải Thành là Quý – Tamtaiphudia, bên trái Thành là Sơn – Dame

Được sửa bởi Ducnt ngày Tue Jan 29, 2013 7:28 am; sửa lần 5.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
Ducnt
Độc kê

TrậnGửi: Wed Jan 02, 2013 1:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mình sẽ cập nhật ảnh sau vì hiện đang trục trặc kĩ thuật mong anh em thông cảm
duongthuonghoan
Chiến kê

Nhập môn: 22 Apr 2011
Trận: 1148

TrậnGửi: Wed Jan 02, 2013 7:47 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

o f lần này đông vui quá anh đức nhỉ
ong ba thuc giac cho ga choi nhau
ga ong cung co nhon dau
ga ba mieng rong mo dau ga ong
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
Ducnt
Độc kê

TrậnGửi: Wed Jan 02, 2013 8:43 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Uh, cung dong nhung AE deu ban nen buoi trua chi con 9 AE di nhau thoi Hoan ah.
Con Xam ND la con cua con mai chan vang day. A con 1 clip cua1 con cung dan voi no de hnao a post len cho chu xem.
Con trong Nhan mai lai co nguoi den muon. Hic, kho than no qua vi trinh chien thi it ma suot doi lam cave thi nhieu.
gachoi_bacninh_82
Hung kê

Nhập môn: 07 Mar 2012
Trận: 3962

TrậnGửi: Wed Jan 02, 2013 11:55 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

khốn nạn cho e quá , 10h30' mới thấy mặt trời để bình minh
tại thời tiết lạnh quá ko muốn chui khỏi chăn hixhix
nhìn toàn hàng ngon mà ko lên khợp đc ^^
ÀH MÀ SAO KO THẤY AE BẮT BỚ GÌ NHỈ ( ĐÁNG LẼ LÀM VÀI MỒI ĐC CÒN CÓ XIỀN MỜI AE ĐI ĐẠP MÁI MÓNG ĐỎ CHỨ ^^)
VỢ BẠN CƠM THẦY CẤM TÀY NGÓ NGHIÊNG
bigboy83vy
Ấu kê

Nhập môn: 20 Nov 2012
Trận: 187

TrậnGửi: Thu Jan 03, 2013 9:34 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

OMM mái hôm đó bị đau mỏ thấy toàn đòn buông nhiều. Tới hôm nay thẩy mổ ăn mạnh hơn tý. Ko biết liệu cái mỏ đó có bị hỏng ko nhỉ
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
kenvin007
Chiến kê

Nhập môn: 17 Aug 2011
Trận: 1241

TrậnGửi: Thu Jan 03, 2013 7:25 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tiếc quá. k kịp về off vs anh em
Ducnt
Độc kê

TrậnGửi: Thu Jan 03, 2013 8:06 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bigboy83vy đã viết :
OMM mái hôm đó bị đau mỏ thấy toàn đòn buông nhiều. Tới hôm nay thẩy mổ ăn mạnh hơn tý. Ko biết liệu cái mỏ đó có bị hỏng ko nhỉ

Con nhạn hôm đấy mỏ cũng đau và cũng yếu quá. Anh về nuôi có từ hôm đá mà đỏ chót gáy ầm ầm cả ngày lẫn đêm làm con bé nó không ngủ được. Hôm nay nó lại được cho ông anh ở TP mượn để đúc mái rồi. Ông ấy xem clip xong cái là vồ về đạp mái luôn. potay.
Chắc đến Tết anh mới được bắt nó về để ngắm mấy ngày tết. Hhehe
Ducnt
Độc kê

TrậnGửi: Thu Jan 03, 2013 8:08 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gachoi_bacninh_82 đã viết :
khốn nạn cho e quá , 10h30' mới thấy mặt trời để bình minh
tại thời tiết lạnh quá ko muốn chui khỏi chăn hixhix
nhìn toàn hàng ngon mà ko lên khợp đc ^^
ÀH MÀ SAO KO THẤY AE BẮT BỚ GÌ NHỈ ( ĐÁNG LẼ LÀM VÀI MỒI ĐC CÒN CÓ XIỀN MỜI AE ĐI ĐẠP MÁI MÓNG ĐỎ CHỨ ^^)

Chú bảo lên mà không lên làm chú Thành cứ thắc mắc.
Trên này ae giao lưu vần gà thôi chứ ko đá. Hôm đó có mấy chú cũng ra soi nhưng thấy không tiền nong nên cũng lượn.
bigboy83vy
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Jan 04, 2013 8:50 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ducnt đã viết :
bigboy83vy đã viết :

Con nhạn hôm đấy mỏ cũng đau và cũng yếu quá. Anh về nuôi có từ hôm đá mà đỏ chót gáy ầm ầm cả ngày lẫn đêm làm con bé nó không ngủ được. Hôm nay nó lại được cho ông anh ở TP mượn để đúc mái rồi. Ông ấy xem clip xong cái là vồ về đạp mái luôn. potay.
Chắc đến Tết anh mới được bắt nó về để ngắm mấy ngày tết. Hhehe
Con đó đầu khôn lối hay thế ai xem chẳng mê hả anh
Ducnt
Độc kê

TrậnGửi: Fri Jan 04, 2013 4:43 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

To Nguyên:
Nó chỉ mau thôi chứ chân đánh ko hiệu quả cho lắm.
Con TCT của Khánh Kế mới hay.
A có con bướm lối giống con Nhạn và cũng rất mau. Tiếc là trạng hơi nhỏ và xương cũng hơi nhỏ nên ko đá đc ờ sới lớn đc. Mai a bắt về CN cho đá với con gà Ô ế hôm off của Quý Mobi
bigboy83vy
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Jan 04, 2013 5:45 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ducnt đã viết :
To Nguyên:
A có con bướm lối giống con Nhạn và cũng rất mau. Tiếc là trạng hơi nhỏ và xương cũng hơi nhỏ nên ko đá đc ờ sới lớn đc. Mai a bắt về CN cho đá với con gà Ô ế hôm off của Quý Mobi
Nó đạp mái nhiều chim to chân đá toàn hụt là đúng rồi anh ah Very Happy
Ducnt
Độc kê

TrậnGửi: Fri Jan 04, 2013 6:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bigboy83vy đã viết :
Ducnt đã viết :
To Nguyên:

Hnay ong anh da mang con Nhan den tra roi. No gay kinh qua nen vo con ong ay ko chiu noi. Hehe
Mang ve con con cu doi oanh bo moi met chu.
Mai a lai phai lay luoi quay long bu vao de con mang con Buom ve ko thi ko co cho nhot.
dame
Ấu kê

Nhập môn: 15 Aug 2009
Trận: 333

TrậnGửi: Fri Jan 04, 2013 10:11 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bigboy83vy đã viết :

anh nghi ko sao dau no ko anh huong den chan nho chi nuoi lhoi cho dau day la on
bigboy83vy
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Jan 05, 2013 8:30 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ducnt đã viết :
bigboy83vy đã viết :
Ducnt đã viết :
To Nguyên:

Hnay ong anh da mang con Nhan den tra roi. No gay kinh qua nen vo con ong ay ko chiu noi. Hehe
Mai a lai phai lay luoi quay long bu vao de con mang con Buom ve ko thi ko co cho nhot.
Con đấy đánh nhau về nó sung hơn đấy anh ah. trước đánh nhau song nó cũng gáy suốt ngày, tối nghe thấy tiếng bước chân người nó cũng gáy. Đúng gà gừng càng già càng cay Very Happy
bigboy83vy
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Jan 05, 2013 8:32 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dame đã viết :
bigboy83vy đã viết :

anh nghi ko sao dau no ko anh huong den chan nho chi nuoi lhoi cho dau day la on
Em cũng hy vọng thế, lần trước cái chỗ sưng ở chân mào đấy thấy tím ngắt, klần này đánh nhau về bong cái vẩy đó đóng cái vẩy mới mà ko thấy nó sưng tím như trước, vẫn mổ thức ăn mạnh dạn hơn. Chắc tháng nữa lại đánh nhau được anh ah Very Happy
Ducnt
Độc kê

TrậnGửi: Sat Jan 05, 2013 9:38 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bigboy83vy đã viết :
Ducnt đã viết :
bigboy83vy đã viết :
Ducnt đã viết :
To Nguyên:

Con đấy đánh nhau về nó sung hơn đấy anh ah. trước đánh nhau song nó cũng gáy suốt ngày, tối nghe thấy tiếng bước chân người nó cũng gáy. Đúng gà gừng càng già càng cay Very Happy

Hôm nay đỏ khủng khiếp. A thả nó bên ngoài nhốt con xám bên trong lồng mà nó cứ sùng sục phi vào đá a sợ con xám con bị ép nên aij phải nhốt con xám ra cái lồng sắt để bên ngoài.
Tí anh qua nhà Thức mang con Bướm về thả cùng chỗ với con nhạn cho 2 bố con nó hành nhau laughing laughing
bigboy83vy
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Jan 05, 2013 5:37 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ducnt đã viết :
bigboy83vy đã viết :
Ducnt đã viết :
bigboy83vy đã viết :
Ducnt đã viết :
To Nguyên:

Hôm nay đỏ khủng khiếp. A thả nó bên ngoài nhốt con xám bên trong lồng mà nó cứ sùng sục phi vào đá a sợ con xám con bị ép nên aij phải nhốt con xám ra cái lồng sắt để bên ngoài.
Tí anh qua nhà Thức mang con Bướm về thả cùng chỗ với con nhạn cho 2 bố con nó hành nhau laughing laughing
Con đó ở nhà em mà nhốt 1 con up bu thả nó chạy lồng phi như máy bay đấy anh ah Very Happy . Nó vừa già vừa hỏng mắt mà chạy còn tít hơn mấy con tơ
Ducnt
Độc kê

TrậnGửi: Sat Jan 05, 2013 6:01 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

To Nguyên:
Hnay a thả con xám bên trong thả nhạn bên ngoài. A vừa thả thì con nhạn nhả vào đá tới tấp vào lồng bu nên a phải tách ra luôn.
Chiều nay nó lại đi phục vụ chân dài trên Sơn Động rồi. Lần trc chú Hào mượn hụt, hnay gặp chú Hào thế là e nó đc lên Sơn Động phục vụ chân dài rồi.
Đắt hàng quá cơ.
bigboy83vy
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Jan 05, 2013 8:59 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ducnt đã viết :
To Nguyên:
Hnay a thả con xám bên trong thả nhạn bên ngoài. A vừa thả thì con nhạn nhả vào đá tới tấp vào lồng bu nên a phải tách ra luôn.
Chiều nay nó lại đi phục vụ chân dài trên Sơn Động rồi. Lần trc chú Hào mượn hụt, hnay gặp chú Hào thế là e nó đc lên Sơn Động phục vụ chân dài rồi.
Đắt hàng quá cơ.
Nhìn em nó thư sinh thế kia mà. phải làm lồng đôi nó mới ko đá được chứ anh, cho lồng đơn chẳng con nào chịu chạy mà cứ cắm đầu vào lồng thôi Very Happy
Ducnt
Độc kê

TrậnGửi: Sat Jan 05, 2013 9:11 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bigboy83vy đã viết :
Ducnt đã viết :
To Nguyên:
Đắt hàng quá cơ.
Nhìn em nó thư sinh thế kia mà. phải làm lồng đôi nó mới ko đá được chứ anh, cho lồng đơn chẳng con nào chịu chạy mà cứ cắm đầu vào lồng thôi Very Happy

1 tuan nua a don nha ve BN roi nen a lay luoi quay vao cai long bu ay. No cha soi mo, cung cha ve cu the nhay vao buong chan. Chac dao nay cho danh nhau nen no the. Truoc kia thay ga la no cung chang ve, chang danh tru khi con kia danh no.
Ve BN a han may vong sat roi mua luoi B40 lam may cai long ga.
Nha dat rong nhung que a gio nhieu trom lam nen ko nhot dc vao mat cai chuong lon bo trong ma phai cho vao trong kho.
Hư Trúc Tiên Sinh
Độc kê

Nhập môn: 07 Jan 2009
Trận: 4462

TrậnGửi: Tue Jan 08, 2013 11:03 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chán bắc giang r hả bác Đức, còn nhà trên BG để cho ai?
Ducnt
Độc kê

TrậnGửi: Thu Jan 10, 2013 3:57 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hư Trúc Tiên Sinh đã viết :
Chán bắc giang r hả bác Đức, còn nhà trên BG để cho ai?

Hehe, gio lo cong viec da e ah. O nha mai cung chan, u muu mai ma cha ra cai meo gi. Danh tam thoi ra HN lam cho thang e trai roi tinh tiep.
Nha cua da co dau e? A van dang thue de o. Co 2 mieng dat nhung chua lam nha nen van chua co nha. hehe
Minh ko o thi cho con no o neu no thich con ko thi ban sau. Con a no van o BG voi me no ma. A nha que nen ra TP song no ko co hop nen danh phai ve que o.
ciuday
Ấu kê

Nhập môn: 15 Feb 2011
Trận: 208

TrậnGửi: Thu Jan 10, 2013 9:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ducnt đã viết :

lối giống gà của em thế.nhưng gà em cưa nhưng lại mang lên mang xuống.gà lông 2.con mơ chân trắng em địng đúc nhưng ko đc đàn nào.hôm trước thử chân xem tết đá đc ko
Ducnt
Độc kê

TrậnGửi: Sat Jan 12, 2013 9:57 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ciuday đã viết :
Ducnt đã viết :

lối giống gà của em thế.nhưng gà em cưa nhưng lại mang lên mang xuống.gà lông 2.con mơ chân trắng em địng đúc nhưng ko đc đàn nào.hôm trước thử chân xem tết đá đc ko

Hihi, A choi vui nen ga a danh no mang dam tinh giai tri chu ah.
The chu co thich con nhan chan chi ko? co kieng ki gi ko?
Neu ko thich thi chuyen cho a, a gui chu con ga thit.
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Câu Lạc Bộ Giao Lưu Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 2 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn