Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

SOS (gà bị lòi tim ra miệng)
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
hoanganh050585
Ấu kê

Nhập môn: 26 Sep 2009
Trận: 99

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 9:47 am    Tiêu đề: SOS (gà bị lòi tim ra miệng) Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tình hình có con gà cú tơ, mới vào bội đc khoảng 1 tháng. hôm wa em nó còn rất bình thường 12h khuya ra vẫn chưa có biểu hiện gì... nhưng 6h sáng hôm nay, hỡi ơi ra thấy em nó như đang ngậm cục gì.. to lắm, đỏ tươi, đang rỏ máu từng giọt, l7ỡi em nó lè hẳn ra ngoài.. suy nghĩ ban đầu chắc an cục thịt gì to wá nên rơi vào tình thế nuối k trôi mà nhả cũng k xong... mình bắt nó ra và dùng sức lôi cục đó ra, nhưng vô vọng, nó dính chặt với cuống họng và lưỡi... ặc, sờ vào, nhìn kỹ sao giống trái tim quá.. mà trái tim của con gì, chẳng lẽ của chính nó? vô lý.. vậy đáng ra nó phải chết rồi chứ vì lúc em dùng sức kéo ra đã làm rách hết 1 mảng, em cho nó vào bội lại, định thần lại và đưa ra quyết định, 10p sau em dùng kéo cắt bỏ cục đó đi... sau 5s em nó giảy đành đạch và về chầu trời.. hic.. cầm cục đó trên tay, mổ ra, xem kỹ đúng là trái tim, các anh trên dđ nuôi gà lâu năm có ai bị bao giờ chưa, nếu đc thì có thể cho em bít là tại sao k? why?
đây là hình em nó
6h sáng

sau khi cắt ra

cắt đôi nó ra

và số phận của em nó

nếu post nhầm chỗ xin anh đoct cho em lưu lại vài ngày để anh em tìm ra lý do dùm em.. thanks
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
thanhson
HGNVN

Nhập môn: 11 Sep 2005
Trận: 7582

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 10:36 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nếu đúng đây là trái tim thì quả là chuyện hy hữu.

Hệ tuần hoàn và hệ tiêu hoá không thể lẫn lộn vào nhau như thế này được, ví dụ tim lọt ra khỏi miệng như vầy thì những động mạch không thể đủ dài cũng như độ co giãn không thể đáp ứng được chiều dài từ vị trí tim đến miệng. Đã cố nghĩ mọi đường những vẫn không thể lý giải.

Hình chụp vật lọt ra khỏi miệng mờ và khó xác định nên không biết đâu mà lần. Thanhson vẫn đang nghiêng về vật lạ mà bạn Hoanganh nói là tim là cục bứu. Khi bứu hình thành lớn như vầy thì máu tập trung rất nhiều nên việc cắt bỏ thình lình như thế khiến gà mất máu dẫn đến cái chết.

Cám ơn bạn Hoànganh đã chia xẽ.
hoanganh050585
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 11:20 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thanhson đã viết :
Nếu đúng đây là trái tim thì quả là chuyện hy hữu.

Hệ tuần hoàn và hệ tiêu hoá không thể lẫn lộn vào nhau như thế này được, ví dụ tim lọt ra khỏi miệng như vầy thì những động mạch không thể đủ dài cũng như độ co giãn không thể đáp ứng được chiều dài từ vị trí tim đến miệng. Đã cố nghĩ mọi đường những vẫn không thể lý giải.

Hình chụp vật lọt ra khỏi miệng mờ và khó xác định nên không biết đâu mà lần. Thanhson vẫn đang nghiêng về vật lạ mà bạn Hoanganh nói là tim là cục bứu. Khi bứu hình thành lớn như vầy thì máu tập trung rất nhiều nên việc cắt bỏ thình lình như thế khiến gà mất máu dẫn đến cái chết.

Cám ơn bạn Hoànganh đã chia xẽ.

anh sơn mến, thật sự k thể lý giải nổi.. nếu đó là cục bứu thì k khả quan cho lăm vì em chăm sóc gà hằng ngày nên nếu có cục bứu đó khả năng em phát hiện là rất lớn.. và khi cắt đi không phải gà do mất máu mà chết, mà chết chỉ trong vòng vài giây và giãy đành dạch giống như gà bị đá cựa lọt tim... hơn nữa khi mổ vật thể lạ đó ra nhìn rật giống trái tim..
vài tấm hình

vật lạ

KITTY
Ấu kê

Nhập môn: 25 Jun 2012
Trận: 12

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 11:40 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ban mo gà ra coi tim cua no con khong la biet chu gì..có lẻ nó bị tui an chom cau bằng luoi câu quá...không líu giải đuợc
cát lộc
Ấu kê

Nhập môn: 21 Jan 2012
Trận: 155

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 12:00 pm    Tiêu đề: trường hợp hi hữu Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Trường hợp con gà này thì vô phương cứu chữa rồi Hoàng Anh ơi! Vấn đề là tìm ra nguyên nhân bệnh lý để có cách ngăn chặn. Coi chừng trước khi đi ngủ nó nghe cái bài "Trái tim không ngủ yên" nên mới xảy ra cớ sự. Rất tiếc cho em nó!!! Crying or Very sad
hoanganh050585
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 12:08 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

KITTY đã viết :
ban mo gà ra coi tim cua no con khong la biet chu gì..có lẻ nó bị tui an chom cau bằng luoi câu quá...không líu giải đuợc

mình cho người ta thịt rồi.. nên chiều nay rảnh mới hỏi đc... còn vụ ăn trộm thì không thể vì đây là gà đã vào bội, và tường rà nhà mình cao 4m nên thể câu đc!
hoanganh050585
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 12:11 pm    Tiêu đề: Re: trường hợp hi hữu Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cát lộc đã viết :
Trường hợp con gà này thì vô phương cứu chữa rồi Hoàng Anh ơi! Vấn đề là tìm ra nguyên nhân bệnh lý để có cách ngăn chặn. Coi chừng trước khi đi ngủ nó nghe cái bài "Trái tim không ngủ yên" nên mới xảy ra cớ sự. Rất tiếc cho em nó!!! Crying or Very sad

cũng buồn lắm anh, cả bao lâu nuôi gà chưa từng gặp bao jio... em đang cố tìm ra nguyên nhân nên mong anh em nào biết chỉ dùm... chỉ sợ đó là bệnh lạ là mệ mỏi.. Crying or Very sad
motdoidamme
Cuồng kê

Nhập môn: 10 Aug 2009
Trận: 2108

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 12:27 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

anh hỏi người làm gà ,xem khi mổ gà còn trái tim ko ? nếu quả thật tim lòi ra như vậy ,quả là 1 chuyện cực kỳ hi hữu ,đáng để đưa vào mục " chuyện lạ 4 phương ", " khó tin nhưng có thật ", quan sát = mắt thường có thể thấy vật thể trên rất giống trái tim ...hic...kinh dị quá
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
max284
Ấu kê

Nhập môn: 24 Feb 2012
Trận: 86

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 12:27 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Không tin vào mắt được :) chuyện lạ qá
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
vanlucthanke
Chiến kê

Nhập môn: 25 Jul 2011
Trận: 1107

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 12:42 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chuyện quả thật hi hữu! Nhìn mặt gà, quả thật anh ta rất đau, mắt trợn ngược. Đưa em về cõi vĩnh hằng cũng là 1 cách tốt cho em nó.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
yeuga1997
Ấu kê

Nhập môn: 20 May 2012
Trận: 935

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 1:24 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em nghĩ,gà bị vậy là tại anh,a nhốt nó trong bội hoài,e nó tháy mấy e chân dài,nổi máu đàn ông mà ko làm gì dc,tức ói tim luôn,phải chi a thả e nó ra thì đâu có gì
hoanganh050585
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 2:14 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mất con gà k tiếc lắm.. nhưng cái cách mà nó chết quá kih dị và k rõ ràng làm mình cảm thấy hụt hẵn và bực bội.. nếu ai biết đc lý do, chỉ cho mình, mìn bit minh cảm ơn rất nhiều.. hôm trước thì sung mãn, gáy ầm ầm, rồi đột nhiên bị vầy.. thật po tay...
GaCuChi
Ấu kê

Nhập môn: 01 Apr 2009
Trận: 167

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 2:20 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bạn mình nuôi gà ở Gò Công hồi đầu năm cũng bị 1 trường hợp giống y như vậy. Buổi chiều còn khỏe mạnh, sáng sớm hôm sau thì bị như con gà bạn.

Mấy vụ này phải giải phẩu tử thi nghiên cứu kỹ xem nguyên bộ đồ lòng thì mới tìm hiểu thêm được. Lần trước bạn mình đem chôn con gà nên mình cũng 0 biết gì hơn.
UltimaDragonoid
Ấu kê

Nhập môn: 14 Aug 2010
Trận: 719

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 4:46 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tôi ko biết gà bị gì nhưng nhìn kểu này chắc cũng vô phương cứu chữa rồi cũng may là bạn hoá kiếp cho em nó sớm đỡ phải chịu đau đớn thêm vài ngày vô ích . mà tôi có 1 thắc mắc là sao bạn ko thử đẩy cục thịt đó vào mà quyết định cắt bỏ ???
chiavoi
Ấu kê

Nhập môn: 13 Apr 2012
Trận: 276

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 5:04 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ban đêm gáy um sùm, ko ngủ ngê gì đc. Một người trong nhà bực mình quá , thấy lúc nó đang há họng gáy liền tặng cho 1 cước cực mạnh => Kết quả tim lọt ra họng.
hoanganh050585
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 6:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

UltimaDragonoid đã viết :
tôi ko biết gà bị gì nhưng nhìn kểu này chắc cũng vô phương cứu chữa rồi cũng may là bạn hoá kiếp cho em nó sớm đỡ phải chịu đau đớn thêm vài ngày vô ích . mà tôi có 1 thắc mắc là sao bạn ko thử đẩy cục thịt đó vào mà quyết định cắt bỏ ???

mình cũng từng suy nghĩ đẩy nó vào! nhưng lúc đó nó đã k còn lành lặn nữa rồi, 1 phần do nó vẩy chạm đất, 1 phần do mình dùng sức kéo ra... nên quyết định cắt bỏ xem chính xác nó là gì?
mới hỏi người làm gà, thực sự k thấy trái tim đâu.. thật sự k hiểu nổi Crying or Very sad
kinkon
Ấu kê

Nhập môn: 06 Jan 2011
Trận: 53

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 8:38 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tội quá ! tội quá!
gacaolanh
Thần kê

Nhập môn: 01 Oct 2010
Trận: 7455

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 8:52 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cái này chắc là bầu diều đó bạn ơi(có khả năng em nó bị ké bầu diều),tim thì ko dính dáng gì đến cuống họng cả,vả lại khi tim ko đập 1 nhịp thì con gà sao còn sống mà bạn thì bảo nó bị mất 1 mảng và bết đất???tiếc cho em gà lai?
hoanganh050585
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 9:15 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gacaolanh đã viết :
cái này chắc là bầu diều đó bạn ơi(có khả năng em nó bị ké bầu diều),tim thì ko dính dáng gì đến cuống họng cả,vả lại khi tim ko đập 1 nhịp thì con gà sao còn sống mà bạn thì bảo nó bị mất 1 mảng và bết đất???tiếc cho em gà lai?

ga cao lanh thân! k phải bầu diều.. bầu diều cua nó vẫn còn y sau khi thịt.. bầu diều là 1 màng mỏng, cái này dầy cui có cuống đàng hoàng... với lại đây là gà chưa đá, được ở khu bán hàng trước cửa nhà từ khi 4 tháng tuổi, k có chuyện ké bầu diều.. Crying or Very sad Crying or Very sad
thanhson
HGNVN

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 9:53 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hoanganh050585 đã viết :

vật lạ

Hình này thì có thể thấy rõ hơn 1 tí, rất giống với thành cơ tim trên trong.
Vậy chỉ còn 1 cách lý giải cho bệnh lý này là: gà bị dị tật bẩm sinh, có sự khiếm khuyết trong hệ tiêu hoá và tuần hoàn.

Cám ơn bạn Hoanganh đã cho thanhson thấy được chuyện lạ mà từ trước giờ thanhson chưa bao giờ được biết.
thanhson
HGNVN

TrậnGửi: Sat Jul 14, 2012 9:53 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hoanganh050585 đã viết :

vật lạ

Hình này thì có thể thấy rõ hơn 1 tí, rất giống với thành cơ tim trên trong.
Vậy chỉ còn 1 cách lý giải cho bệnh lý này là: gà bị dị tật bẩm sinh, có sự khiếm khuyết trong hệ tiêu hoá và tuần hoàn.

Cám ơn bạn Hoanganh đã cho thanhson thấy được chuyện lạ mà từ trước giờ thanhson chưa bao giờ được biết.
ga_blao
Cuồng kê

Nhập môn: 16 Dec 2009
Trận: 2386

TrậnGửi: Sun Jul 15, 2012 12:26 am    Tiêu đề: Re: SOS (gà bị lòi tim ra miệng) Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thiệt ghê quá hoanganh050585, nhìn qua hình còn thấy chóang huống hồ gì là con gà trong sân của mình, hic.
Chỉ có thể lí giải là nó bị dị tật bầm sinh thôi. Nhưng nó sống được bằng đó thời gian thì quả là thần kỳ, vì tim mà nằm trong hệ tiêu hóa sẽ bị nhiểm trùng hoặc tắt mạch máu chết từ sớm rồi.
BaLoi
HGNVN

Nhập môn: 18 Jun 2005
Trận: 13581

TrậnGửi: Sun Jul 15, 2012 6:28 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nhìn như 1 dạng bướu (tumor) của bệnh ung thư. Đây không phải là cục ké do bị nhiễm trùng làm độc mà là tế báo phát triển không bình thường và tạo ra ung bướu.

Đánh cho nó phiến giáp bất hoàn,
Đánh cho nó sử tri Nam quốc anh hùng chi hữu chủ.
Huycyber
HKM

Nhập môn: 28 Mar 2010
Trận: 3873

TrậnGửi: Sun Jul 15, 2012 6:41 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

lần đầu tiên thấy vụ này,kinh dị thật
vayhuyencham
Chiến kê

Nhập môn: 18 Apr 2012
Trận: 1241

TrậnGửi: Sun Jul 15, 2012 3:05 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Lần đầu được thấy. Chuyện đúng là ko thể tin nổi. Thật là kinh dị
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 2 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn