Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Hình ảnh chuyến đi từ thiện ngày 07 - 01 - 2012
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Quỹ Từ Thiện
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
**ILI**
HGNVN

Nhập môn: 09 Mar 2007
Trận: 987

TrậnGửi: Sat Jan 07, 2012 9:47 pm    Tiêu đề: Hình ảnh chuyến đi từ thiện ngày 07 - 01 - 2012 Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Sáng nay, HGN xuất phát tới cơ sở từ thiện theo như kế hoạch. Vì hnay xuất phát hơi trễ và chỉ có 3 anh em đi đuợc nên anh em khẩn truơng đi luôn vào vấn đề (đi chợ mua các nhu yếu phẩm phục vụ chuyến đi^^). Bác Ngọc và bác Khoa đi hỏi mua gạo, lạc, cá làm ai cũng phải ngước nhín laughing laughing laughing .

cảnh hai bác nhà ta hăm hở tay xách nách mang này

may mà tạ gạo nguời ta mang vào tận nơi không thì ae HGN lại được phen tập thể dục Very Happy

Sau đây là phần chính, em xin giới thiệu vài hình ảnh về địa chỉ từ thiện (hôm trước đi khảo sát, máy ảnh của e bị virus Crying or Very sad )
Địa chỉ từ thiện này nằm ngay tại chợ Nhổn, do một gia đình công giáo kết hợp với Đức cha Đệ, đứng ra nuôi dưỡng, chăm sóc các em nhỏ khuyết tật. Hiện tại, địa chỉ này đang chăm sóc 15 em, đến từ khắp các tỉnh trong cả nuớc (Bình Định, Nghệ An, Hà Tĩnh, Thanh Hoá...). Anh Ngọc, một giáo dân, đã cho các em chỗ ăn ở, tìm kiếm cho các em công việc để các em có thể kiếm sống qua ngày. Công việc của các em không ổn định với tiền công rất thấp (chủ yếu là gia công đồ may mặc, trông xe). Những khi có việc thì các em có thể tự chu cấp đuợc cho bản thân nhưng khi không có việc thì các em phải hoàn toàn dựa vào sự giúp đỡ của các nhà hảo tâm. Tuy vậy, ILI cảm thấy các em vẫn yêu đời và luôn cố gắng vượt qua những khó khăn để vươn lên trong cuộc sống.
Một vài hình ảnh về chỗ ăn, ở, công việc của các em!

A Ngọc Hội truởng HGNHN đã thay mặt www.ganoi.com trao cho nguời đại diện chút tấm lòng của ae ganoi.

Một em gái, đại diện cám ơn HGNVN

A Ngọc, A Khoa chụp ảnh với các em

PS: Địa chỉ này thi thoảng cũng nhận được sự quan tâm của các em sinh viên khu vực Nhổn. Hnay ILI tình cờ gặp 1 e, tranh thủ ngày nghỉ vào chơi với các em khuyết tật. Đây chính là một trong những nguồn động viên tinh thần rất lớn cho các em.
sau khi cân nhắc , anh em quyết định tổng chi phí cho lần từ thiện này là 2,170,000d tiền thực phẩm như gạo , cá khô, lạc ,vừng..và 4 tirệu tiền mặt do anh em thành viên đóng góp .
ILI xin kết thúc phóng sự từ thiện ngày 07 - 01 - 2012. Xin chân thành cám ơn các nhà hảo tâm Ganoi.com! Mong rằng trang web của chúng ta sẽ tiếp tục có nhiều hành động ý nghĩa như thế này!

Hình của e sinh viên đây, nhỏ nhắn, xinh xinh, rất đáng iu Embarassed Embarassed Embarassed

Ngoc_ga
HGNVN

Nhập môn: 23 Dec 2004
Trận: 5395

TrậnGửi: Sat Jan 07, 2012 10:16 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cảm ơn Việt đã cập nhật hình ảnh nhanh chóng cho anh em nhé... drink
Mong rằng ganoi.com sẽ còn nhiều dịp đi từ thiện như thế này nữa... Very Happy
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
Thu hung Ke
HGNVN

Nhập môn: 12 Jan 2005
Trận: 1156

TrậnGửi: Sat Jan 07, 2012 10:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ngoc_ga đã viết :
Cảm ơn Việt đã cập nhật hình ảnh nhanh chóng cho anh em nhé... drink
Mong rằng ganoi.com sẽ còn nhiều dịp đi từ thiện như thế này nữa... Very Happy

Anh em diễn đàn mạnh tay đóng góp, góp gió thành bão. Very Happy
cáo chạy kêu
HGNVN

Nhập môn: 26 Jun 2007
Trận: 8369

TrậnGửi: Sun Jan 08, 2012 12:17 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thanks ILI,chuyến đi rất có ích,mọi người cảm thấy vui vẻ,thích ảnh cuối cùng của em SV,chỉ có 1 chiếc,he he
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
ganoi-binhdinh
HGNVN

Nhập môn: 25 Feb 2005
Trận: 1740

TrậnGửi: Sun Jan 08, 2012 12:20 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cám ơn Việt và các anh em. Hy vọng mình sẽ tiếp tục có nhiều chuyến đi như vậy trong năm 2012.

Cheers, àh Việt có xin số của cô bé SV đó không?
Tia_Chan_Xanh
HGNVN

Nhập môn: 02 Jan 2008
Trận: 8631

TrậnGửi: Sun Jan 08, 2012 8:50 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ganoi-binhdinh đã viết :
Cám ơn Việt và các anh em. Hy vọng mình sẽ tiếp tục có nhiều chuyến đi như vậy trong năm 2012.

E họ em đới bác ah. Razz
BaLoi
HGNVN

Nhập môn: 18 Jun 2005
Trận: 13581

TrậnGửi: Sun Jan 08, 2012 9:42 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

TCX này đi đâu cũng em họ với em nhận đầy đường. Không khéo phen này ganoi-binhdinh phải "dấm dúi" cho ông anh hờ này tí tỉnh để làm quà ra mắt thủ tục đầu tiên,... à quên thủ tục trình làng trên với quan tiên chỉ ! Very Happy

Đánh cho nó phiến giáp bất hoàn,
Đánh cho nó sử tri Nam quốc anh hùng chi hữu chủ.
xichlodap_ninhhoa
Cuồng kê

Nhập môn: 11 Sep 2011
Trận: 2349

TrậnGửi: Sun Jan 08, 2012 10:38 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Làm 1 viêc có ý nghĩa như vậy thì AE thành viên phãi ủng hộ nhiệt tình hơn nửa, trước là giúp đồng bào sau là tinh thần được thảo mái trong lúc làm việc..
Em họ TCX coi đươc quá, chắc XLĐ và ganoibinhdinh sẽ là Sơn Tinh và Thuỷ Tinh rồi.. he he he
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
ganoi-binhdinh
HGNVN

TrậnGửi: Sun Jan 08, 2012 1:20 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xichlodap_ninhhoa đã viết :
Làm 1 viêc có ý nghĩa như vậy thì AE thành viên phãi ủng hộ nhiệt tình hơn nửa, trước là giúp đồng bào sau là tinh thần được thảo mái trong lúc làm việc..
Em họ TCX coi đươc quá, chắc XLĐ và ganoibinhdinh sẽ là Sơn Tinh và Thuỷ Tinh rồi.. he he he

Hihi, ai cuốn gói về VN kéo Béo đi nhậu trước là người ấy có lợi thế. Anh với Béo anh em bao nhiêu năm rồi phải không chú, bác XLĐ không chia rẽ anh em mình được đâu há!
minhdon
Thần kê

Nhập môn: 19 Apr 2004
Trận: 9534

TrậnGửi: Sun Jan 08, 2012 5:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hình ảnh chuyến đi từ thiện kỳ này như thiếu thiếu cái gì ấy , àh thiếu chú béo TCX đang gãi đầu bứt tóc mượn tiền anh Ngọc để đi chọi gà hihihihi .
DỤ EM RA PHỐ NẰM GƯỜNG HOTEL
Tia_Chan_Xanh
HGNVN

TrậnGửi: Sun Jan 08, 2012 6:11 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

minhdon đã viết :
hình ảnh chuyến đi từ thiện kỳ này như thiếu thiếu cái gì ấy , àh thiếu chú béo TCX đang gãi đầu bứt tóc mượn tiền anh Ngọc để đi chọi gà hihihihi .

Híc, tính đi nhưng 2 con gà ra hay quá ! Thế đánh nỡ hẹn vụ này Bác ah. Embarassed
**ILI**
HGNVN

Nhập môn: 09 Mar 2007
Trận: 987

TrậnGửi: Sun Jan 08, 2012 6:45 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ganoi-binhdinh đã viết :

Hic nhìn cô bé đó xinh xắn, thánh thiện lắm Embarassed . E cũng muốn xin số nhưng không tiện lắm. Ai lại đi từ thiện mà mới thấy gái xinh đã nhao vào thì ngại chết Embarassed . Hy vọng khy nào có dịp tạt qua đó e sẽ xin đuợc sđt ^^.
BaLoi
HGNVN

Trận: 13581

TrậnGửi: Sun Jan 08, 2012 7:04 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Giá mà có bác ba đi chung thì ba ba xin số đt hộ cho ILI. Xong rồi về bán đấu giá lại cho ganoi_binhdinh và xichlodap_ninhhoa !!! Very Happy

Đánh cho nó phiến giáp bất hoàn,
Đánh cho nó sử tri Nam quốc anh hùng chi hữu chủ.
hotanthanhvn
Qủy kê

Nhập môn: 03 Sep 2008
Trận: 5618

TrậnGửi: Sun Jan 08, 2012 11:14 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cảm ơn các anh vì nghĩa cử cao đẹp ! Hi vọng trong thời gian tới sẽ có nhiều anh em quan tâm hơn đến hoạt động có ý nghĩa này. Chúc HGNVN ngày càng lớn mạnh!
xichlodap_ninhhoa
Cuồng kê

Nhập môn: 11 Sep 2011
Trận: 2349

TrậnGửi: Mon Jan 09, 2012 1:57 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

BaLoi đã viết :
Giá mà có bác ba đi chung thì ba ba xin số đt hộ cho ILI. Xong rồi về bán đấu giá lại cho ganoi_binhdinh và xichlodap_ninhhoa !!! Very Happy

Hè tới XLĐ về VN chơi 1 chuyến , nhân tiện dẫn TCX đi nhậu và trực tiếp gặp em gái đó luôn vậy kô cần đấu giá sđt đâu anh Ba, qua mặt ganoi_binhdinh tức chơi ... Very Happy Very Happy Very Happy , vậy có đồng ý kô TCX ?
Tia_Chan_Xanh
HGNVN

TrậnGửi: Mon Jan 09, 2012 10:29 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

BaLoi đã viết :

Hè tới XLĐ về VN chơi 1 chuyến , nhân tiện dẫn TCX đi nhậu và trực tiếp gặp em gái đó luôn vậy kô cần đấu giá sđt đâu anh Ba, qua mặt ganoi_binhdinh tức chơi ... Very Happy Very Happy Very Happy , vậy có đồng ý kô TCX ?

Ok bác hehe, anh ganoi_binhdinh anh ý chỉ thích xem đá gà thôi còn mấy món kia trên này nói to thế chứ thực tế kém lắm laughing
Anh Thư Hùng kê còn nhiều em họ hơn thế này nhiều. Bác cứ về là được laughing drink drink drink drink
noidong
Hung kê

Nhập môn: 01 Feb 2010
Trận: 3923

TrậnGửi: Mon Jan 09, 2012 11:58 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ý nghĩa quá !
ganoi-binhdinh
HGNVN

TrậnGửi: Mon Jan 09, 2012 12:31 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tia_Chan_Xanh đã viết :
BaLoi đã viết :

Ok bác hehe, anh ganoi_binhdinh anh ý chỉ thích xem đá gà thôi còn mấy món kia trên này nói to thế chứ thực tế kém lắm laughing
Anh Thư Hùng kê còn nhiều em họ hơn thế này nhiều. Bác cứ về là được laughing drink drink drink drink

Chú mầy chưa gì đã lột áo anh cho người xem lưng rồi. Về đợt nầy anh sẽ nằm vạ nhà chú cho chừa.

Mấy món kia không làm mới nói to, chứ làm thì quảng cáo cho chết sao? Cái thằng dở hơi nầy!
Tia_Chan_Xanh
HGNVN

TrậnGửi: Mon Jan 09, 2012 1:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ganoi-binhdinh đã viết :
Tia_Chan_Xanh đã viết :
BaLoi đã viết :

Chú mầy chưa gì đã lột áo anh cho người xem lưng rồi. Về đợt nầy anh sẽ nằm vạ nhà chú cho chừa.

Mấy món kia không làm mới nói to, chứ làm thì quảng cáo cho chết sao? Cái thằng dở hơi nầy!

Hehe Bác năm ngoái đã không ghé qua nàh ròi, năm nay về ko qua nhà em nữa thì chán lắm Razz
thuanthien.t2huy
Ấu kê

Nhập môn: 25 Apr 2010
Trận: 137

TrậnGửi: Mon Jan 09, 2012 9:08 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hi,tết sắp đến.có thêm món quà tình thương ấm áp:D
hiep_ga
HGNVN

Nhập môn: 10 Mar 2009
Trận: 290

TrậnGửi: Tue Jan 10, 2012 3:15 pm    Tiêu đề: Re: Hình ảnh chuyến đi từ thiện ngày 07 - 01 - 20 Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

[A Ngọc, A Khoa chụp ảnh với các em

Hình của e sinh viên đây, nhỏ nhắn, xinh xinh, rất đáng iu Embarassed Embarassed Embarassed
[/quote]

NHÌN CÁC ÔNG ANH MÌNH HIỀN HẬU VÀ PHONG ĐỘ THẬT, TUY NHIÊN KẾT NHẤT EM SINH VIÊN ĐEO KÍNH CẬN, HÔM ĐẤY EM MÀ ĐI THÌ EM SINH VIÊN NÀY CHẾT VỚI EM drink drink drink
Tori_oki
Qủy kê

Nhập môn: 12 Dec 2008
Trận: 6807

TrậnGửi: Sat Jan 14, 2012 6:01 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nhìn những bạn kém may mắn này,Tori càng muốn làm thật nhiều,thật nhiều hơn nữa...
@ Anh Ngọc:hình như anh mập hơn trước thì phải?!

Chúc toàn thể anh em ganoi.com luôn bình an,khoẻ mạnh,gặp nhiều may mắn!
Ngoc_ga
HGNVN

Nhập môn: 23 Dec 2004
Trận: 5395

TrậnGửi: Mon Jan 16, 2012 8:57 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Không mập hơn đâu Trí ơi , có phần gầy hơn trước đó, tại kỹ thuật chụp hình của ILI có thể làm người béo thành gầy, gầy thành béo đó mà... Very Happy
Độc Cô Cầu Hòa
HGNVN

Trận: 4839

TrậnGửi: Fri Jan 27, 2012 1:59 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chuyến đi làm từ thiện tuyệt vời. Trang chúng ta may mắn có được mấy anh em có tấm lòng bác ái thật qúy.
-------------
Đt 714-299-8828
https://www.facebook.com/ganoidotcom
Độc Cô Cầu Hòa
HGNVN

Trận: 4839

TrậnGửi: Fri Jan 27, 2012 2:04 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tia_Chan_Xanh đã viết :
ganoi-binhdinh đã viết :

E họ em đới bác ah. Razz

Béo nhắn với em họ gia nhập Hội lè lẹ lên nha. Razz
-------------
Đt 714-299-8828
https://www.facebook.com/ganoidotcom
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Quỹ Từ Thiện Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 2 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn