Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Gà CHÂN QUỲ.
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
GA LINH
Ấu kê

Nhập môn: 19 Jan 2010
Trận: 493

TrậnGửi: Thu May 13, 2010 8:37 pm    Tiêu đề: Gà CHÂN QUỲ. Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em từng chứng kiến nhiều con gà chân quỳ đá rất là hay chỉ cần 2 or 3 đá là xong 1 con .Đặc biệt là gà này đều có cùng 1 thế đá ..." Đá chặn " .Nết đá khi thả gà thường thì nó canh rôì quỳ xuống như bị gảy dò hay hư đùi vậy đó.( Chắc ai cũng biết !).Vậy cho Em xin hỏi gà chân quỳ là "Gà Quí"
hay là "Gà Giống chân quỳ" Ai biết xin chỉ dạy Em cám ơn thật nhiều. chao
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
longte
Ấu kê

Nhập môn: 08 Nov 2009
Trận: 46

TrậnGửi: Thu May 13, 2010 8:50 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gà quý thì củng có nhưng khong phải theo gà cha mẹ có chân quỳ là đẻ ra cong chân quỳ đâu hồi trước mình củng đả cản ra một bày rùi gà con khong có con nào chân quỳ hết VD giống như trứng song sing vậy gà cha là gà song sinh chứ cản với gà mái đâu có ra trứng song sinh đâu
ZHANG_FEI
Ấu kê

Nhập môn: 27 Nov 2009
Trận: 80

TrậnGửi: Thu May 13, 2010 8:51 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Gà này ngộ àh! Có hình cho xin vài tấm coi cho đỡ ghiền đi bạn
Kê kinh chỉ có ghi là:
"Con nào gối chí hậu môn
Hình như Lã Vọng câu sông Vị Hà
Một đời cho nhẫn đến già
Mỗi trường mỗi cậy, tài mà đòn sau."
=> Gà có gối tới hậu môn thì là con gà thuần văn, thiên về nước khuya và thường là thế kê.
Không có hình hay Video Clip là không thể bàn bạc gì được! Very Happy
Ấu kê

Nhập môn: 08 Nov 2009
Trận: 46

TrậnGửi: Thu May 13, 2010 8:53 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nó quỳ xuống giống như là cái tướng đạp mái vậy đó
Quốc nguyễn
Ấu kê

Nhập môn: 12 May 2010
Trận: 51

TrậnGửi: Thu May 13, 2010 9:43 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

e cũng nghe nói về gà này mà chưa đc gặp nghe nói ăn khét tiêng luôn,ko phải quỳ mà là nó nằm xuống giống như cọp rình mồi,nó đợi địch thủ tới liền xong phi vào địch thủ làm địch thủ ko chống đỡ đc
Duytg
Chiến kê

Nhập môn: 03 Dec 2008
Trận: 1995

TrậnGửi: Thu May 13, 2010 10:35 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tui từng chứng kiến con gà quỳ đá ơ Bình Đại Bến Tre ,nghe nói là con gà đó ăn 17 hay 18 cái gì đó ,nhưng đỗ con ra thì ko có con nào giỏi cà ,và tôi cũng đã sở hữu 1 con xám chuôi thế đá quỳ ( xổ cũng vậy) ,nhưng chỉ ăn 3 cái thì thua lại

0916576373 Duy
mangxa_ke
Chiến kê

Nhập môn: 13 Sep 2009
Trận: 1124

TrậnGửi: Fri May 14, 2010 7:11 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mình cũng từng chứng kiến những em như vậy rất hay,ko phải do dòng gà mà tại cái tài riêng của nó,đợt ông anh có một con xám vàng như vậy, lần đầu thử cựa nó canh nạp cái bụp đối thủ né tự nhiên nó nằm mộp xuống đất ai cũng tưởng nó hư cây đừi phóng bãc quá trời ai ngờ con kia vừa nhóm chân lên nó bắn cái bùm con gà kia nằm một đóng vậy là từ sau cứ vậy mà đá nó ăn quá trời luôn.sau này gặp thêm một con nữa hai con canh giao chân cái đùng xong văng ra nó nằm im ko nhúc nhích ai cũng tưởng nó bị bàn tì ai ngờ nó có thế đá quỳ,khi đối thủ lơ là ko vào cứ so so bất ngờ con vàng bật vậy tung một chưởng con kia bị sặc....vậy mà hai con tùng vô làm mấy chân nữa đều nằm hiiiiiiiiiii vậy là huề cả làng.mà anh em vẫn sướng vì một trận hay lắm kính anh một ly drink chao
hoangan1207
Ấu kê

Nhập môn: 18 Jun 2009
Trận: 344

TrậnGửi: Fri May 14, 2010 4:15 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gà quỳ hay bị tang ngay bàn tỳ lắm ! thử để ý xem sẽ thấy điều đó !
bữa nào nó đá mà ko quỳ biết là nó sắp thua đó !
Duytg
Chiến kê

Nhập môn: 03 Dec 2008
Trận: 1995

TrậnGửi: Fri May 14, 2010 7:06 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

[quote="
bữa nào nó đá mà ko quỳ biết là nó sắp thua đó ![/quote]
câu này chính xác nhất ,nhớ lại lúc con xám chuối thua,thả gà ra ,thấy nó đá hoài mà ko chịu quỳ xuống canh,tới lúc nó quỳ xuống cũng là lúc e móc tiền ra chung laughing

0916576373 Duy
hoangan1207
Ấu kê

Nhập môn: 18 Jun 2009
Trận: 344

TrậnGửi: Fri May 14, 2010 7:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Duytg đã viết :
[quote="
bữa nào nó đá mà ko quỳ biết là nó sắp thua đó !

câu này chính xác nhất ,nhớ lại lúc con xám chuối thua,thả gà ra ,thấy nó đá hoài mà ko chịu quỳ xuống canh,tới lúc nó quỳ xuống cũng là lúc e móc tiền ra chung laughing[/quote]
hihi ! mình nói vậy là có cơ sở đó , tại mới tháng trước cũng đá con gà quỳ , 3 cái trước toàn nó quỳ đá người ta ko , giống chủ topic nói vậy đó , đối phương ta chân nào nó chặn chân đó ! heee , cái vừa rồi thả ra ko thấy nó quỳ , trong bụng cũng đánh lô tô rồi ! trận đó vừa thả ra nó đá người ta gãy cánh , nhưng rồi cũng ko đá dc gì hết , rồi cũng thua !
à , chủ nhật này duy có lên tham gia đá beer ko ? nghe nói chở a Tài theo phải ko ? có gì lên giao lưu nhé !
truonggaquan6
Ấu kê

Nhập môn: 25 Apr 2010
Trận: 8

TrậnGửi: Fri May 14, 2010 7:55 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gà dạng này thì mình thấy nó đá rồi nó là con gà khét của cánh gà quận 8 an ko biết bao nhiêu cái rối từng ăn con gà điều của Đông nhỏ ngay bồ gà quận 6 , cách đây nữa tháng nó lại thắng thêm 1 cái trên trường gà út tráng ở đức hoà ( bồ gà anh thắng, anh cọp )nó thắng nhiều cái vẫn 1 thế đá là khi thả gà thì nó đứng bình thường nhưng khi giao chân thì lúc nào nó cũng quỳ hai gói xuống , lúc đó dàn sáo đá còn có ăn 1 ăn 2 thì chủ gà hốt hết bao nhiêu cũng hốt khi gà đối phương tấp vào thì nó bật dậy làm 1 lớp 3,4 chân gà kia chạy ra bật chết tại chỗ. Theo mình biết thì con gà này đã có người trả 5000 usd nhưng chủ gà không thèm ngó tới, mùa này là mùa thứ 2 gà nặng khoảng 3kg thành tích mười mấy độ thông chưa gãy độ nào. chao
zhangta
Chiến kê

Nhập môn: 17 Oct 2009
Trận: 1457

TrậnGửi: Fri May 14, 2010 11:23 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Loại gà quỳ này đúng như anh em nói! Trong Kê Kinh cũng đã nói rõ ràng rồi "nó là gà KỲ TÀI giống như Khương Tử Nha vậy đó!" Khi ra trận nó không quỳ thì chưa biết thế nào (thường thấy thua là nhiều), còn khi nó quỳ đá thì kể như nắm chắc phần thắng <=> Khương Tử Nha già lụm khụm tưởng không làm được gì (lúc con gà nó quỳ mình thấy tưởng thua rồi) nhưng đã làm nên những kỳ tích (nhưng nó hạ đối thủ chỉ trong vài chân). Con gà quỳ nào khi đá "lúc bình thường, lúc quỳ" mới thật sự đáng sợ! Loại này thật khó mà thắng được nó, kể cả gà sinh thế. Còn con nào khi đá lúc nào cũng quỳ thì chưa thật sự đáng sợ, mình vẫn có thể thắng nó dễ dàng nếu mình biết trước!
Mời anh em drink
zhangta
Chiến kê

Nhập môn: 17 Oct 2009
Trận: 1457

TrậnGửi: Fri May 14, 2010 11:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hoangan1207 đã viết :

à , chủ nhật này duy có lên tham gia đá beer ko ? nghe nói chở a Tài theo phải ko ? có gì lên giao lưu nhé !

Chủ nhật anh đi làm về trễ lắm, vả lại đầu giờ chiều còn phải đi thi nữa! Bữa đó nhớ mời mấy anh em dùm anh vài ly nhe! drink
boy_loving84
Cuồng kê

Nhập môn: 02 Jul 2009
Trận: 2148

TrậnGửi: Sat May 15, 2010 11:46 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ở Trà Nóc (Cần Thơ) hồi năm rồi cũng có con gà quỳ như vậy đó, ăn đâu trên 10 độ sau đó chủ gà bán lại cho dân Cà Mau đá tiền lớn, hình như giá 30Tr, dân Cà Mau ôm lên Long Bình đá ăn gần 200Tr. Mình thấy con gà đó đá được 2 trận, thả ra nó không quỳ liền mà nạp xong chân đầu rùi 2 con so với nhau thì nó mới bắt đầu quỳ, nó quỳ xuống ai cũng tưởng đâu nó bị gãy giò, bên kia phóng bạc ào ào, đối thủ nhàu vô nó chỉ nhảy 1 cái là con kia ói máu! Đó là con gà khét, nặng 2,9 - 3,0kg! con của nó đổ ra sau này đá không quỳ nhưng đá chân rất nghiệt và may độ!
boy_loving84
Cuồng kê

Nhập môn: 02 Jul 2009
Trận: 2148

TrậnGửi: Sat May 15, 2010 11:58 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ngày xưa sư phụ mình có 1 con gà quỳ ăn 23 trận, mỗi trận nó chỉ giải quyết chỉ vài chân, mình nhớ không lầm thì đó là con gà vàng chân vàng, chân nổi vảy rồng lúc mới bể đầu cựa, có 2 cựa đen như 2 cái sừng trâu, nặng 2.8kg, nó ăn vang danh bên trường ông Trào, sau đó nó cũng thua tại trường ông Trào luôn! trận thua đó nó đá rất hay, 2 con vừa thả ra chạy vào bay lên nạp rất cao, 2 con rớt xuống, con gà quỳ nó bắt đầu khuỵ xuống, ai cũng tưởng là nó quỳ nên phóng bạc ào ào luôn (vì quá tin tưởng mà), ai ngờ khi đối thủ lao vào thì nó đứng dậy cái chân thì lết lết, thì ra là nó bị gãy giò thiệt chứ không phải quỳ, do bắt ra thua không kịp nên nó bị đối thủ đá chết tại trường!
anhhungrom
Ấu kê

Nhập môn: 18 Feb 2010
Trận: 498

TrậnGửi: Mon Jun 21, 2010 11:23 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nhờ tham gia diển đàn nên biết thêm nhiều điều mới mẻ
thuthaobt3000
Ấu kê

Nhập môn: 23 Sep 2010
Trận: 431

TrậnGửi: Fri Oct 08, 2010 5:53 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Trung` hợp sáng này em củng may mắn xem 1 trận đấu của gà quỳ,1 con gà điều đỏ chân trắng,khi đá nó quỳ xuống đụng đất nguyên cặp giò,đá củng hay lém
chetlahet
Ấu kê

Nhập môn: 07 Oct 2010
Trận: 21

TrậnGửi: Fri Oct 08, 2010 6:55 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em có 1 em que xanh no không quỳ nhưng có điều nó cũng ko bao giờ đá trước để con khác vào ngay mặt nó cũng ko đá khi nào con kia đá thì nó đá.(nếu gặp gà canh thì nó cũng canh theo,gặp gà nạp thì nó cũng nạp em đéo hiểu đc)có điều là em nó cũng ăn đc 8x rồi
Huycyber
HKM

Nhập môn: 28 Mar 2010
Trận: 3873

TrậnGửi: Fri Oct 08, 2010 9:16 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chetlahet đã viết :
em có 1 em que xanh no không quỳ nhưng có điều nó cũng ko bao giờ đá trước để con khác vào ngay mặt nó cũng ko đá khi nào con kia đá thì nó đá.(nếu gặp gà canh thì nó cũng canh theo,gặp gà nạp thì nó cũng nạp em đéo hiểu đc)có điều là em nó cũng ăn đc 8x rồi

nói năng lịch sự xíu bạn ơi... drink
kobayashi_duy
Cuồng kê

Nhập môn: 28 Aug 2009
Trận: 2962

TrậnGửi: Fri Oct 08, 2010 10:06 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cách đây hơn 2 năm ở địa phương mình có 1 con que xanh mồng trích chân xanh, xét về hình hài thì nó thuộc dạng xấu mâ chê quỷ hờn nhưng thế đá của nó thì không xấu chúc nào, nó chinh chiến 2 mùa và làm 1 lèo 36 cái với chỉ 1 thế đá, khi buông đuôi nó thường bay qua đầu đối phương sau đó thì quỳ gối và chờ đối phương sơ hỏ, trong 36cái đó chưa con nào chịu đc 3 chân nạp của nó mà còn sống sót(tính cả chân bay qua đầu), khi nó thay lông có người đòi bỏ ra 5tr để đổ 1 bầy với gà mái của họ và làm giấy tờ nếu mất con gà thì họ sẽ bồi thường 200tr nhưng chủ gà không chịu, ae nào từng đá gà ở khu vực Gia Kiệm, Phương Lâm, Long Khánh và Trảng Bom thì chắc biết nó, con đó chinh chiến khắp các trường lớn ở những khu vực trên với thành tích bất bại và kết thúc cuốc sống sau 4 năm hưởng dương.
Ym: chuyen_nho_2650@yahoo.com
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
Am_Ma
Ấu kê

Nhập môn: 18 Apr 2010
Trận: 691

TrậnGửi: Sat Oct 09, 2010 7:03 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Gà chân quỳ lúc đá chân quỳ xuống thì laị là vấn đề khác. Quỳ xuống để làm gì?? canh, nạp?? Canh giỏi không?? Nạp giỏi không?? Giỏi thì tốt còn không giỏi thì làm thịt. Dể hiểu mà.

Gà bẩm sinh, sinh ra là chân quỳ loại này đem đi làm thịt.
GaCuTeo
Ấu kê

Nhập môn: 06 Oct 2010
Trận: 126

TrậnGửi: Sun Oct 10, 2010 10:09 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em mới gia nhập forum nên cũng có câu chuyện gà quỳ góp vui !
Gà quỳ thì mặc dù mới tập tành chơi gà nhưng cũng sỡ hữu được 1 con !
Đó là con xám vàng chân điểm , 2,5kg ! ở trận đầu đá thì ăn bình thường ( thậm chí có phần hên ) nạp gà kia , gà kia trượt vào vũng nước bị trượt té thế là nguyên 1 cặp dính vào người , con kia chết !
Sau đó do nản gà quá ( bị ăn trộm 2 chiến binh ) nên bỏ phế . nó bị soi bội , chân cẳng tè le ! 1 hôm do hứng quá ( xách 2 con đi mà win dc 3 phát ) nên xách đó ra đá cho phe kia gỡ nợ , vì mình nghĩ chân cẳng tè le , nước nuôi ko có mà cánh kia gà thì rất cọp , nên xách ra chỉ dám đá sổ 2 thôi , ko dám bắt thêm 1 đồng nào ! Đối phương xách ra 1 em qua lai 25 % nhìn cái hình và cặp cán thôi là muốn bịnh ! thả gà , 2 con giao nạp , gà mình thì chỉ canh chặn , con kia ko đá dc mình chân nào ! bỗng dưng con gà quỳ sát xuống đất , hàng xáo la lên , bị trúng bàn tỳ rồi ... đá còn ăn 3 ăn 4 ! nào ngờ khi con que xông tới thì con xám như mũi tên làm con kia 1 lớp , 2 con rớt xuống đất con que ói máu chết tại chỗ ! Sau trận đó mình o bế em này hết sức ! gởi cho 1 ông anh nuôi theo chế độ để ra trận !
Trận thứ 3 đá với 1 em gà điều ! vừa thả gà giao nạp mình đá con kia gãy cánh ! Phe mình thấy ăn chắc rồi vậy mà hỡi ôi ! mình xông vào đá từa lưa mà ko có chân cựa , 1 lát bị con kia đâm lại quá trời ! hồi sau ngộp cựa nên bỏ mặt chạy !
Tiếc con gà nên ko làm thịt mà thả vườn đễ dưỡng , định qua mùa chơi lại !
sau khoảng 2 tháng , em nó hồi phục , và ngay mùa mưa , lúc đó cũng thua gà quá , nên xách em nó ra đá ! kỳ này đụng 1 con gà lai 25 % , gà vàng chân xanh , ức ó , đuôi đen , cựa trắng , nhìn đẹp như bức tranh ! thả ra con gà vàng nạp mình ko , mình chỉ biết chặn , mà chặn ko kịp bị dính cựa nát mình ! trong bụng nghĩ chắc là thua rùi ! nào ngờ lần này nó quỳ xuống như muốn ói chết ! phe kia thấy vậy đá còn ăn 5 lai ! gà vàng xáp tới gần con xám lấy hết hơi lùa 1 lớp , con vàng chết trong chân ! Con xám thì mang ra còn đứng dc , nhưng sau đó thì nằm lun ! may mà các bác sĩ tận tình cứu chữa nên em nó qua cơn nhưng từ 2kg5 còn có 2kg1 ! giờ gởi em nó về tiền giang thả mái ! bữa mới ghé thăm thì thấy hồi phục rồi giờ chắc cũng dc 2kg6 !
gatrebd
Ấu kê

Nhập môn: 12 May 2009
Trận: 890

TrậnGửi: Mon Oct 11, 2010 10:39 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

GaCuTeo đã viết :
em mới gia nhập forum nên cũng có câu chuyện gà quỳ góp vui !
Gà quỳ thì mặc dù mới tập tành chơi gà nhưng cũng sỡ hữu được 1 con !
Đó là con xám vàng chân điểm , 2,5kg ! ở trận đầu đá thì ăn bình thường ( thậm chí có phần hên ) nạp gà kia , gà kia trượt vào vũng nước bị trượt té thế là nguyên 1 cặp dính vào người , con kia chết !
Sau đó do nản gà quá ( bị ăn trộm 2 chiến binh ) nên bỏ phế . nó bị soi bội , chân cẳng tè le ! 1 hôm do hứng quá ( xách 2 con đi mà win dc 3 phát ) nên xách đó ra đá cho phe kia gỡ nợ , vì mình nghĩ chân cẳng tè le , nước nuôi ko có mà cánh kia gà thì rất cọp , nên xách ra chỉ dám đá sổ 2 thôi , ko dám bắt thêm 1 đồng nào ! Đối phương xách ra 1 em qua lai 25 % nhìn cái hình và cặp cán thôi là muốn bịnh ! thả gà , 2 con giao nạp , gà mình thì chỉ canh chặn , con kia ko đá dc mình chân nào ! bỗng dưng con gà quỳ sát xuống đất , hàng xáo la lên , bị trúng bàn tỳ rồi ... đá còn ăn 3 ăn 4 ! nào ngờ khi con que xông tới thì con xám như mũi tên làm con kia 1 lớp , 2 con rớt xuống đất con que ói máu chết tại chỗ ! Sau trận đó mình o bế em này hết sức ! gởi cho 1 ông anh nuôi theo chế độ để ra trận !
Trận thứ 3 đá với 1 em gà điều ! vừa thả gà giao nạp mình đá con kia gãy cánh ! Phe mình thấy ăn chắc rồi vậy mà hỡi ôi ! mình xông vào đá từa lưa mà ko có chân cựa , 1 lát bị con kia đâm lại quá trời ! hồi sau ngộp cựa nên bỏ mặt chạy !
Tiếc con gà nên ko làm thịt mà thả vườn đễ dưỡng , định qua mùa chơi lại !
sau khoảng 2 tháng , em nó hồi phục , và ngay mùa mưa , lúc đó cũng thua gà quá , nên xách em nó ra đá ! kỳ này đụng 1 con gà lai 25 % , gà vàng chân xanh , ức ó , đuôi đen , cựa trắng , nhìn đẹp như bức tranh ! thả ra con gà vàng nạp mình ko , mình chỉ biết chặn , mà chặn ko kịp bị dính cựa nát mình ! trong bụng nghĩ chắc là thua rùi ! nào ngờ lần này nó quỳ xuống như muốn ói chết ! phe kia thấy vậy đá còn ăn 5 lai ! gà vàng xáp tới gần con xám lấy hết hơi lùa 1 lớp , con vàng chết trong chân ! Con xám thì mang ra còn đứng dc , nhưng sau đó thì nằm lun ! may mà các bác sĩ tận tình cứu chữa nên em nó qua cơn nhưng từ 2kg5 còn có 2kg1 ! giờ gởi em nó về tiền giang thả mái ! bữa mới ghé thăm thì thấy hồi phục rồi giờ chắc cũng dc 2kg6 !

Gà của bạn giờ mà bắt đi đá nữa ai bệnh yếu tim chắc ko dám xem đâu nhỉ
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger MSN Messenger
Huycyber
HKM

Nhập môn: 28 Mar 2010
Trận: 3873

TrậnGửi: Mon Oct 11, 2010 10:52 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

có thể lúc nó gặp gà kém hoặc ngang tài nó nên nó bình tĩnh,ko mất bến đá vốn có...lúc gặp gà dữ con kia làm nó thấy ớn,bườn tới,gáy, đập cánh lực quá làm nó sợ,bụng nó đánh loto,ko nhớ bài cũ nên bị con kia đục...kekeke...
gakhetgocong
HKM

Nhập môn: 27 Apr 2007
Trận: 1348

TrậnGửi: Mon Oct 11, 2010 10:59 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Am_Ma đã viết :
Gà chân quỳ lúc đá chân quỳ xuống thì laị là vấn đề khác. Quỳ xuống để làm gì?? canh, nạp?? Canh giỏi không?? Nạp giỏi không?? Giỏi thì tốt còn không giỏi thì làm thịt. Dể hiểu mà.

Gà bẩm sinh, sinh ra là chân quỳ loại này đem đi làm thịt.

Gà chân quỳ là 1thế đá của con gà đó, khi đá 1 vài chân nó sẽ quỳ xuống và ra đòn, đây là thế đá của con gà quỳ, nó làm đối phương tưởng gà quỳ đang suy tang, và ra đòn rất hiểm ở những chân đó, nếu ra không hiểm thì nó bị đối phương khống chế và sẽ thua! năm rồi thằng em họ mình cũng có 1con, ăn 2 và thua ở cái thứ 3.
Đã có gà quỳ thì ít nhiều cũng đá, chứ không phải nạp không giỏi thì làm thịt.
Gà bẩm sinh mà quỳ, anh amma ăn thịt được là amma qúa giỏi, vì gà này nó sẽ bị chết chưa kịp lớn, lọai này chỉ để cho Trăn ăn.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 2 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn