Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

THƯ GỬI ANH EM NINH THUẬN.
Chuyển đến trang 1, 2, 3 ... 19, 20, 21  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Sư kê miền Trung
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
doan van nam
Ấu kê

Nhập môn: 24 Oct 2008
Trận: 193

TrậnGửi: Thu May 28, 2009 9:02 am    Tiêu đề: THƯ GỬI ANH EM NINH THUẬN. Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em ở Ninh thuận lên mạng thấy anh em chơi gà cũng nhiều vậy mà ko thấy có thông tin veề anh em để giao lưu. mong các Anh Em cùng tham gia và gaio lưu nhé
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
phuyengadon
Ấu kê

Nhập môn: 30 Apr 2009
Trận: 5

TrậnGửi: Fri May 29, 2009 11:49 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thân chào tất cả sư kê ninhthuận . ngày xưa tôi có ở phan rang 1 năm ở tại làng minh chử nên có biết dòng gà phanrang đá rất hay . không biết bây chừ ra sao 26 năm rồi đó . các anh em có con gà nào hay giới thiệu 1 con về phúyên đá cho vui nhe . thankyou
Quan_Chi
Ấu kê

Nhập môn: 20 May 2009
Trận: 279

TrậnGửi: Sat May 30, 2009 2:01 am    Tiêu đề: chào bạn đoàn văn nam Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cám ơn bạn nhiều nhé mình cũng muốn làm quen với bạn để giao lưu học hỏi kinh nghiệm . Mình tên quân 24 tuổi hiện là sinh viên . Mình đang buồn quá vì mới làm chết 2 con gà nòi đẹp quá . Một chú gà đem từ quãng ngãi vô trạng 3kg đánh mé gãy có đòn cáo . một chú tía vàng dòng gà nòi phú yên được người quen phú yên tặng làm kỷ niệm . hôm 5-5 đem gà ra phơi nắng mải ngồi chơi 2 con sổ lồng đánh nhau trời nắng quá nên cả 2 cùng chết . mình đang buồn định chia tay với gà nòi nhưng mình vẫn muốn tiếp tục chơi . có gì mình làm quen nhé . DT của mình là 0948187880 . nick : duocchetviem_lamquycungphongluu . ninh thuan thi cũng gần chỗ mình . có vài lần định ra chỗ đó vì có người quen , bạn có chú gà nào đẹp giới thiệu cho mình nhé . cảm ơn nhiều
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
doan van nam
Ấu kê

TrậnGửi: Sat May 30, 2009 9:41 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mòi bạn Quan-chi ghé Ninh Thuận chơi, có người quen mà. bây giờ là mùa hè chắc bạn cũng được nghỉ. vào đây bạn coi mới bit được chứ. gà mà chỉ qua nói ko thì khó lắm bạn ơi. wellcome to Ninh Thuận.
doan van nam
Ấu kê

TrậnGửi: Sat May 30, 2009 9:45 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

26 năm mà vẫn nhớ tới gà Ninh Thuận, thì chắc Bác phải có ấn tượng về Ninh Thuận rùi. mời Bác vào đây gà ở đây cũng nhiều bác ah.
baoluan
Cuồng kê

Nhập môn: 08 Jan 2009
Trận: 2997

TrậnGửi: Tue Jun 02, 2009 2:13 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nam ở chỗ nào Pr vậy?có biết sư kê Sáu Thạnh nhà gần chợ k?mình ở Bình Sơn nè!
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
baoluan
Cuồng kê

TrậnGửi: Tue Jun 02, 2009 2:38 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cũng thật lạ Ninh Thuận có Tháp Chàm cổ kính nhất không ai biết tới,nhiều làng nghề truyền thống của người chăm cũng ít ai biết đến,có bãi biển Ninh Chữ 1 trong những bãi biển đẹp nhất nước cũng k ai biết đến,có những ruộng nho xanh ngát cánh đồng sao không ai biết tới.đặc biệt gà đòn Ninh thuận cực kỳ hay cũng không được nhắc đến.tôi dám đảm bảo rằng gà nòi Ninh thuận hay không kém gà nòi các tỉnh miền trung,nam bộ như Bình Định,phú Yên..v..v...thậm chí còn hơn.bởi gà nòi Nt được sống trong môi trường hết sức thuận lợi.nằm trên vĩ tuyến 17,nắng ráo quanh năm,nhiệt độ ổn định nhất nước.vậy thì những ai ở Ninh Thuận đâu rồi.hãy tham gia sôi nổi hơn nữa để mọi người biết đến gà nòi Ninh Thuận cuả chúng ta chứ.
hunggadn
Ấu kê

Nhập môn: 07 Oct 2008
Trận: 641

TrậnGửi: Wed Jun 03, 2009 12:42 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác baoluan công nhận là yêu quê hương đất nước, nếu em ở Ninh Thuận thì sẽ đề nghị bác là giám đốc sỡ văn hóa thể thao du lịch, không biết bác đồng ý không, nếu đồng ý thì đề nghị bác tăng cho em 1 chú tía chân vàng nha
em biết ở phú yên, ninh thuận toàn gà tía không hà gà cựa hay Very Happy chao
baoluan
Cuồng kê

TrậnGửi: Wed Jun 03, 2009 7:16 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cảm ơn bạn Hùng!mình mà làm giám đốc sở văn hoá và du lịch thì anh em gà nòi ninh thuận không phải nơm nớp lo sợ bị sờ gáy nữa.và thú gà nòi sẽ phát triển mạnh công khai,đàng hoàng,sới gà an toàn,lịch sự mọc lên như nấm.. .tiếc rằng đó chỉ là mơ ước thôi chứ mình cũng không thích làm giám đốc tý nào vì không được nuôi gà và đi đá gà thoải mái.viên chức quèn như mình thì vô tư ôm gà ra sới cáp Very Happy ở ninh thuận cũng toàn gà đòn thôi.không có gà cựa đâu
hunggadn
Ấu kê

Nhập môn: 07 Oct 2008
Trận: 641

TrậnGửi: Thu Jun 04, 2009 12:58 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào bạn baoluan, mình cũng thích gà đòn lăm, cựa=cực hay, sorry chính tả nha Very Happy
baoluan
Cuồng kê

TrậnGửi: Sat Jun 13, 2009 10:08 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ở Ninh Thuận có nhiều dòng gà đòn rất bền lỳ như dòng gà tử của sư kê Hai Tiễn(đã giải nghệ)dòng gà mắt ếch chân xanh ở Tháp chàm...dòng gà Nhạn hẹn giờ của sư kê Nghĩa và vô số dòng gà hay khác.sao không thấy anh em nt nào tham gia nhỉ.
BaLoi
HGNVN

Nhập môn: 18 Jun 2005
Trận: 13581

TrậnGửi: Sat Jun 13, 2009 7:44 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

baoluan ơi, vĩ tuyến 17 nằm ở ngoài tỉnh Quảng Trị, chia cắt cầu Hiền Lương chứ đâu ở trong Ninh Thuận !!!???
Ninh Thuận còn nổi tiếng 1 thứ đặc sản nữa đó là trái Thanh long được trồng bạt ngàn ở đây. gà nòi ở Ninh Thuận có nước da đỏ au và láng đẹp chắc là nhờ cho ăn loại trái cây này.

Đánh cho nó phiến giáp bất hoàn,
Đánh cho nó sử tri Nam quốc anh hùng chi hữu chủ.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
vô bi
Chiến kê

Nhập môn: 03 Nov 2008
Trận: 1672

TrậnGửi: Sat Jun 13, 2009 9:32 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

baoluan đã viết :
Cũng thật lạ Ninh Thuận có Tháp Chàm cổ kính nhất không ai biết tới,nhiều làng nghề truyền thống của người chăm cũng ít ai biết đến,có bãi biển Ninh Chữ 1 trong những bãi biển đẹp nhất nước cũng k ai biết đến,có những ruộng nho xanh ngát cánh đồng sao không ai biết tới.đặc biệt gà đòn Ninh thuận cực kỳ hay cũng không được nhắc đến.tôi dám đảm bảo rằng gà nòi Ninh thuận hay không kém gà nòi các tỉnh miền trung,nam bộ như Bình Định,phú Yên..v..v...thậm chí còn hơn.bởi gà nòi Nt được sống trong môi trường hết sức thuận lợi.nằm trên vĩ tuyến 17,nắng ráo quanh năm,nhiệt độ ổn định nhất nước.vậy thì những ai ở Ninh Thuận đâu rồi.hãy tham gia sôi nổi hơn nữa để mọi người biết đến gà nòi Ninh Thuận cuả chúng ta chứ.

do hướng ngoại nhiều quá anh à!nên "nội" không biết mà "ngoại" rất hay!giờ đâu cũng có gà hay,vấn đề duyên để gặp và chăm hay không.

0974389037
baoluan
Cuồng kê

TrậnGửi: Sat Jun 13, 2009 10:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

BaLoi đã viết :
baoluan ơi, vĩ tuyến 17 nằm ở ngoài tỉnh Quảng Trị, chia cắt cầu Hiền Lương chứ đâu ở trong Ninh Thuận !!!???
Ninh Thuận còn nổi tiếng 1 thứ đặc sản nữa đó là trái Thanh long được trồng bạt ngàn ở đây. gà nòi ở Ninh Thuận có nước da đỏ au và láng đẹp chắc là nhờ cho ăn loại trái cây này.
hi!đúng là cháu nhầm Bác Ba.ở Ninh Thuận trồng nho là chủ yếu,nông thôn Nt nhà ai cũng có vài thùng rượu nho cất trong nhà.ngoài ra còn trồng rất nhiều táo dây và thanh long.nhưng nơi trồng bạt ngàn thanh long là ở Bình Thuận bác Ba à.gà nòi Nt có được nước da đỏ au như vậy là do thời tiết khí hậu rất ổn định,nắng quanh năm,nhiệt độ 23_30 độ.gà nòi rất khỏe.
Tu Xuong
HGNVN

Nhập môn: 10 Jan 2004
Trận: 5854

TrậnGửi: Sat Jun 13, 2009 11:16 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

baoluan đã viết :
BaLoi đã viết :
hi!đúng là cháu nhầm Bác Ba.ở Ninh Thuận trồng nho là chủ yếu,nông thôn Nt nhà ai cũng có vài thùng rượu nho cất trong nhà.ngoài ra còn trồng rất nhiều táo dây và thanh long.nhưng nơi trồng bạt ngàn thanh long là ở Bình Thuận bác Ba à.gà nòi Nt có được nước da đỏ au như vậy là do thời tiết khí hậu rất ổn định,nắng quanh năm,nhiệt độ 23_30 độ.gà nòi rất khỏe.

Vậy là NT giống y Texas rồi. Ở đây khí hậu rất tốt,...nóng quanh năm. Gà nòi rất khoẻ. laughing laughing
Một vùng đau thương chốn làng cũ quê xưa
nhatdinh
HGNVN

Nhập môn: 04 May 2004
Trận: 5422

TrậnGửi: Sat Jun 13, 2009 11:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gió như phang,nóng như rang há bác TX
baoluan
Cuồng kê

TrậnGửi: Sun Jun 14, 2009 3:33 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nhatdinh đã viết :
gió như phang,nóng như rang há bác TX
bởi vậy người ta gọi PR là miền gió cát đó chú ơi!
BaLoi
HGNVN

TrậnGửi: Sun Jun 14, 2009 6:41 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thời tiết nóng thì trồng nho không đạt vì nho cần khí hậu ôn hoà, mát mẻ. Lúc gần thâu hoạch thì chỉ cần thời tiết hơi ấm. Nho bên nhà chắc chỉ dùng làm rượu chứ ăn chắc là chua. Trong diễn đàn này có một số anh em bên Mỹ vùng Texas nuôi gà nòi, nuôi vịt, nuôi dê, vv... thế mà hở ra quên không trùm chuồng gà khi Đông về là gà nòi Việt cũng chổng 2 vó lên trời và đen kịt như trái nho "shiraz" !!! Bạm Tu Xuong nói cho vui chứ không bì với Ninh Thuận Việt Nam được vì bên nhà là xứ nhiệt đới, thời tiết gần như nóng quanh năm.

baoluan
Cuồng kê

TrậnGửi: Mon Jun 15, 2009 9:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nho bên này mang tiếng là"giống"nho Mỹ nhưng quả bé tẹo bác Ba...
BaLoi
HGNVN

TrậnGửi: Wed Jun 17, 2009 5:10 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Vậy hả, chắc là chai rượu nho của Việt Nam làm cũng bé tẹo theo (vì nho bé tẹo thì cho ít nước cốt nho). Very Happy

doan van nam
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Jun 18, 2009 10:52 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác Bảo Luận ơi, các dòng gà đòn ở Ninh Thuận thì AE nào chơi gà tại đây đều biết hết. theo quy luật đào thải thì nếu như ko cải thiện dòng giống thì dù có dòng gà nổi tiếng mấy củng ko quá 02 năm đâu.
"DUY TRÌ MỘT ƯU ĐIỂM LÀ KHUYẾT ĐIỂM; DUY TRÌ MÃI MỘT ƯU DIỂM LÀ MỘT TỘI ÁC"
CHƠI GÀ THÌ DUY TRÌ MÃI MỘT ƯU ĐIỂM LÀ THUA SẶC XỪ ĐẤY BÁC Ạ. mong có ngày gặp Bác nói chuyện nhiều hơn. vài lời có gì ko phải mong Bác thông cảm.HI
baoluan
Cuồng kê

TrậnGửi: Thu Jun 18, 2009 3:19 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Đúng là không có dòng gà nào nổi tiếng mãi nếu như không cải thiện dòng giống,giờ người ta chơi gà cũng"công nghiệp"và tốc độ lắm chứ không khó khăn như ngày xưa.Nhớ có lần Baoluan mê 1 con gà của sư kê Tư giúp nhà ở ngã 3 Bình Sơn.đó là con Điều chân xanh,cựa trắng.ức ó đuôi lau... trả bao nhiêu tiền cũng không bán.sau con gà đó chuyển ra Quảng Ngãi không có giá và làm mạch 7 độ thông...những dòng gà nổi tiếng mình biết giờ cũng chỉ là hư danh chứ thực ra các sư kê đó cũng đã giải nghệ hoặc không cũng đã thay dòng khác mấy đời...
doan van nam
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Jun 25, 2009 8:26 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác Sáu Thạnh ai chơi gà mà ko biết anh Bảo Luận ơi. Bác vẫn thường coi xổ gà ở trường gà SUKI đó. E ở Phước Mỹ. bác cho E SDT để khi nào rảnh E mờii Bác uống cafe nói chuyện gà cho vui. chào Bác mong sớm gặp Bác.
baoluan
Cuồng kê

TrậnGửi: Thu Jun 25, 2009 6:43 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hồi sới Hoàn Cầu còn mở.mình cũng hay gặp bác Sáu,mình rất nể phục bác ấy về trình độ xem gà và nhìn nhận trận đấu.rất bình tĩnh,không ồn ào...mình đã đi nhiều nơi nhưng chưa thấx mấy sư kê giỏi bằng bá Sáu.tháng 8 mình về trong đó.anh em mình gặp nhau!thân
hangminhq
Ấu kê

Nhập môn: 17 Sep 2008
Trận: 441

TrậnGửi: Fri Jun 26, 2009 2:18 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hiện nay quân "ăn cướp" đang có mặt khắp nơi ở Ninh Thuận, bất kể ngày, đêm, nghe chổ nào có gà hay là chúng mò đến giả vờ hỏi mua, vài hôm sau là chúng sẽ quay lại một thằng nổ máy xe chờ sẳn, một thằng vào xem gà và nếu gia chủ không để ý hắn sẽ ôm gà chạy ra xe và dông tuốt. Bọn chúng ra tay thiệt lẹ làm gia chủ không kịp trở tay. Sáng hôm qua mình mới mất 1 chú chiến kê sự định thứ Nhật này ra trường. Không biết tình trạng này còn tiếp diễn đến bao giờ. Giờ nản quá, vài dòng để các sư kê chú ý nhé
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Sư kê miền Trung Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2, 3 ... 19, 20, 21  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 21 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn