Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Đi từ thiện cuối năm 2011

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Quỹ Từ Thiện
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
Ngoc_ga
HGNVN

Nhập môn: 23 Dec 2004
Trận: 5395

TrậnGửi: Fri Dec 30, 2011 11:44 am    Tiêu đề: Đi từ thiện cuối năm 2011 Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào cả nhà;
Sáng nay mình và cậu Việt ILI đi thăm 1 cơ sở nuôi các em khuyết tật ở khu vực Nhổn , đến đó thì cơ sở hiện đang nuôi khoảng 15 em khuyết tật , cơ sở do 1 anh là giáo dân đứng ra cho các em ở nhờ . Hàng ngày các em may vá để kiếm sống, việc lúc có lúc không , cuộc sống rất vất vả .Cơ sở này thỉnh thoảng cũng được những giáo dân giúp đỡ chút ít .
Còn về phần các em thì đến từ khắp nơi , như bình định, nghệ an..v.v...
Tiếc là số ảnh chụp hôm nay không hiểu sao bị hỏng , chắc tại máy ảnh có vấn đề nên cậu Việt không thể đưa ảnh về tình hình của các em lên được.
Sau khi xem xét , mình quyết định trích từ quĩ từ thiện ra 5 triệu để giúp đỡ các em , số tiền này sẽ dùng mua nhu yếu phẩm như gạo, lạc , cá khô..v.v..vào khoảng 3 triệu , còn đâu sẽ cho 2 triệu tiền mặt và giao cho sơ Hoà là người chịu trách nhiệm về các em quản lý.
Mình dự kiến sẽ đi vào sáng thứ 7 tuần sau ngày 7/1/2012 , vậy anh em ai rảnh hôm đó thì qua 514 thuỵ khuê cùng đi nhé.
Nếu anh em thành viên có lòng hảo tâm muốn cho thêm các em thì báo lên topíc này nhé, Mình nghĩ cuối năm rồi, ganoi.com làm thêm việc thiện nữa cũng tốt, tích đức cho tất cả anh em thành viên trang nhà.
Sau khi từ thiện , sẽ có ảnh cho anh em cùng chia sẻ.
Thay mặt BQT Trân trọng;
Ngoc_ga.
Danh sách anh em đóng góp;
ganoi_binhdinh = 500k
the anh = 200k
x4msonv4yrong = 200k
hotanthanhvn = 100k
ILI = 100k
xichlodap_ninhhoa = 100usd
Phương bạn ILI = 200k
Minhdon = 500k
cao_chay_kêu = 100k

Được sửa bởi Ngoc_ga ngày Mon Oct 17, 2016 11:43 am; sửa lần 3.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
hotanthanhvn
Qủy kê

Nhập môn: 03 Sep 2008
Trận: 5618

TrậnGửi: Sun Jan 01, 2012 10:46 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hotanthanhvn ở xa không cùng đi với đoàn từ thiện được nên cũng gửi 100k ủng hộ các em, số tiền tuy ít ỏi nhưng là tấm lòng thành của hotanthanhvn. Anh Ngọc cho hotanthanhvn tạm ứng trước rồi sẽ gửi trả khi ngân hàng bắt đầu làm việc lại nhé.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
Ngoc_ga
HGNVN

TrậnGửi: Mon Jan 02, 2012 10:06 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hotanthanhvn đã viết :
hotanthanhvn ở xa không cùng đi với đoàn từ thiện được nên cũng gửi 100k ủng hộ các em, số tiền tuy ít ỏi nhưng là tấm lòng thành của hotanthanhvn. Anh Ngọc cho hotanthanhvn tạm ứng trước rồi sẽ gửi trả khi ngân hàng bắt đầu làm việc lại nhé.

OK Thành.
xichlodap_ninhhoa
Cuồng kê

Nhập môn: 11 Sep 2011
Trận: 2349

TrậnGửi: Mon Jan 02, 2012 11:53 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ngoc post trận 67 hay quá, chúc em và gia đình năm mới làm ăn phát đạt, nhân dịp em đi làm từ thiện đầu năm anh ỡ quá xa kô thể tham gia được, với số tiền 5 triệu quá ít, anh quyết định sẽ gỡi thêm 100 usd trong vài ngáy nữa cộng vào số tiền đó đi làm từ thiện dùm anh và nhớ ứng tiền vào TK của anh chơi trận này thoải mái......chào em
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
Ngoc_ga
HGNVN

TrậnGửi: Tue Jan 03, 2012 8:36 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xichlodap_ninhhoa đã viết :
Ngoc post trận 67 hay quá, chúc em và gia đình năm mới làm ăn phát đạt, nhân dịp em đi làm từ thiện đầu năm anh ỡ quá xa kô thể tham gia được, với số tiền 5 triệu quá ít, anh quyết định sẽ gỡi thêm 100 usd trong vài ngáy nữa cộng vào số tiền đó đi làm từ thiện dùm anh và nhớ ứng tiền vào TK của anh chơi trận này thoải mái......chào em

Vâng anh ,em sẽ bảo chú biện cập nhật ngay ạ, cảm ơn anh nhiều.. Very Happy
Và dưới đây là cập nhật đóng góp của anh em;
ganoi_binhdinh = 500k
the anh = 200k
x4msonv4yrong = 200k
hotanthanhvn = 100k
ILI = 100k
xichlodap_ninhhoa = 100usd
**ILI**
HGNVN

Nhập môn: 09 Mar 2007
Trận: 987

TrậnGửi: Tue Jan 03, 2012 1:55 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bạn Phương (cùng cơ quan e) ủng hộ 200k.
minhdon
Thần kê

Nhập môn: 19 Apr 2004
Trận: 9534

TrậnGửi: Wed Jan 04, 2012 1:37 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

anh Ngọc dùng quỹ từ thiện của hội ứng cho anh 500k được khg ? và cho anh trễ ít bữa nhé , vì phải nhờ người em chuyển giùm . thanks
DỤ EM RA PHỐ NẰM GƯỜNG HOTEL
Ngoc_ga
HGNVN

TrậnGửi: Wed Jan 04, 2012 9:27 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Vâng anh Minh... drink
cáo chạy kêu
HGNVN

Nhập môn: 26 Jun 2007
Trận: 8369

TrậnGửi: Thu Jan 05, 2012 7:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cho em 100k nhé,ứng hộ em
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
Ngoc_ga
HGNVN

TrậnGửi: Fri Jan 06, 2012 11:59 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

OK Cáo.... Very Happy
Ngoc_ga
HGNVN

TrậnGửi: Sat Jan 07, 2012 5:42 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hôm nay mình và anh Khoa , Việt ILi đã đi làm từ thiện xong xuôi , chờ Việt up ảnh lên sẽ báo cáo cụ thể với anh em sau... Very Happy
Hiệp Sĩ Mù
HGNVN

Nhập môn: 02 Mar 2010
Trận: 1198

TrậnGửi: Sat Jan 07, 2012 8:53 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Anh Ngọc ah Em ủng hộ 200k trong phong HN nhờ Bác rồi bác ko giúp Em ah ... laughing
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
Ngoc_ga
HGNVN

TrậnGửi: Sat Jan 07, 2012 9:59 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ôi trời , xin lỗi chú Hiếu nhé, anh vội vào đọc thấy cáo spam nhiều quá thành ra quên mất chú ,thôi để dịp sau vậy, cho chú nợ nhé... Very Happy
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Quỹ Từ Thiện Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn