Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

tư vấn đi nước ngoài
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Câu Lạc Bộ Giao Lưu
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
luc tran
Ấu kê

Nhập môn: 13 Nov 2012
Trận: 999

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 9:00 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ông kia vác cuốc ra đồng.
Cuốc thì chẳng cuốc lại...trông lên trời.
cokiemcobi
Ấu kê

Nhập môn: 22 Feb 2012
Trận: 16

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 10:46 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

di ngoai ra nuoc thoi
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Website của thành viên này Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
NGƯỜI NHÀ QUÊ
Cuồng kê

Nhập môn: 08 Jul 2010
Trận: 2159

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 10:55 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Có nhiều việc chia sẻ hỏi ý kiến ae được nhưng có những việc ko cần um sùm làm gì vì như vậy nhìn vào người ta nghĩ mình suy nghỉ tính toán chưa chín chắn
Xác định đi NN là phải tính toán kỉ chứ ko phải cứ hứng lên nói đi là đi-về là về đâu vì đi như vậy thì chỉ bỏ sức ra nuôi người làm đường dây và người (Hoặc NG H) cho vay tiền thôi
Tính toán kỉ càng bàn bạc với cha mẹ,vợ con gia đình ae cho thông suốt-Phải xác định mất 5-7 năm xa nhà đấy-Đây là bước đầu tiên
Sau đó bước tiếp theo là vay vốn-theo mình biết thì giờ đi những nước làm ăn được thì vé ko dưới 15 ngàn usd đâu thậm chí hơn đó nhiều nên phải có nguồn vay vốn lãi rẻ chút thì đỡ chứ Ngân hàng nó chặt thì hỡi ôi
Có được tiền rồi thì phải tính nước nào để đến-Tốt nhất cứ chọn nước nào giàu có chút tuy vé hơi đắt nhưng ko sao vì xưa nay mấy người làm đường dây tụi nó đều tính vé đi theo mức lương mình làm ra-Quan trọng là nước nào ít bắt bớ để có tg mà làm lâu dài
Dù bất cứ đi nước nào thì cũng tầm từ 1,5 năm- 2 năm là trả hết vé+lãi.Sau đó cứ tính sau 1,2,3....năm ở nước nghèo(Vé thấp) với nước giàu(Vé cao) sẻ dư được nhiêu là rỏ cho nên nếu có điều kiện vay vốn thì cứ nước giàu tuy vé cao chút mà đi
Đó là nói về đi làm công ăn lương thôi còn đi làm các kiểu khác thì tùy vào sự quen biết-mối quan hệ-khả năng nhanh nhạy...của mình
Làm gì thì làm đi đâu thì đi thì việc tiết kiệm vẩn đưa lên hàng đầu chứ đừng thấy làm ra 5-3 đồng mà vung tay qua trán cờ bạc hút xách thì làm mấy cũng hết và ko khác gì làm nuôi bọn cho vay và bọn làm đường dây
1 vấn đề nữa là nếu đang trong tg chờ đợi để đi,tg học tiếng,học việc...đừng có tiêu xài sang quá và có ý nghỉ là đi được sẻ làm trả lại-Đi đâu chưa biết nhưng nợ thì ngập đầu là cái chắc đấy
Đó là 1 chút kinh nghiệm chia sẻ cùng bạn,nên nhớ dù đi nước nào thì tỉ lệ đi được cũng chỉ là 50/50 thôi và luôn chuẩn bị tinh thần mất vào đó 1 ít tiền drink drink drink
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
gzhivago
Ấu kê

Nhập môn: 26 Aug 2010
Trận: 666

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 11:06 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tori_oki đã viết :
BAO_CĐT đã viết :
đứa bạn mình tầm tháng 10 này đi nhật...mấy đứa tốt nghiệp cùng khóa với mình ..làm 3 nam bên nhật về lại việt nam có dc khoảng trên 500tr...nói chung là nó khá ôn...mình cũng đang cố để dc qua pháp thời gian...kiếm ít kiến thức cũng chủ yếu là để về kiếm tiền thôi...ko biết có đi dc ko nhưng khả năng mất 1 mả tiền cho mà xem...nếu ko thử thì làm sao biết mình dc hay là mất !
1 số anh em trên dd cũng đang đi làm bên nc ngoài..đừng phân biệt là làm công nhân..cứ phải nghĩ mục tiêu mình đi vì điều zì...rồi sẽ lam zi khj về lại vn...

Thằng em nói chuẩn quá, chủ yếu vẫn là mục đích.Mục đích duy nhất vẫn là kiếm tiền,nhưng trước khi kiếm thì mình đã mất từ 150tr-200tr vậy mình đã có sẳn số tiền đó sao mình kg làm gì cho nó đẻ ra thêm tiền mà phải mất đi rồi kiếm lại....chưa nói đến việc kg suôn sẽ thì sao, nc ngoài vẫn có người thất nghiệp đầy chứ khác gì Việt Nam đâu.

Đồng quan điểm
Nói bác bỏ quá, người trong muốn ra, người ngoài muốn vào. Hội người xuất khẩu lao động đã đúc kết rồi, ở tây phải sống như ta để về nhà ta sống cũng chẳng như tây nên tốt nhất có ngần đấy tiền ở vn cắt tóc suwớng hơn
BAO_CĐT
Hung kê

Nhập môn: 02 Mar 2009
Trận: 3296

TrậnGửi: Fri Jul 19, 2013 11:04 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tori_oki đã viết :
BAO_CĐT đã viết :
đứa bạn mình tầm tháng 10 này đi nhật...mấy đứa tốt nghiệp cùng khóa với mình ..làm 3 nam bên nhật về lại việt nam có dc khoảng trên 500tr...nói chung là nó khá ôn...mình cũng đang cố để dc qua pháp thời gian...kiếm ít kiến thức cũng chủ yếu là để về kiếm tiền thôi...ko biết có đi dc ko nhưng khả năng mất 1 mả tiền cho mà xem...nếu ko thử thì làm sao biết mình dc hay là mất !
1 số anh em trên dd cũng đang đi làm bên nc ngoài..đừng phân biệt là làm công nhân..cứ phải nghĩ mục tiêu mình đi vì điều zì...rồi sẽ lam zi khj về lại vn...

Thằng em nói chuẩn quá, chủ yếu vẫn là mục đích.Mục đích duy nhất vẫn là kiếm tiền,nhưng trước khi kiếm thì mình đã mất từ 150tr-200tr vậy mình đã có sẳn số tiền đó sao mình kg làm gì cho nó đẻ ra thêm tiền mà phải mất đi rồi kiếm lại....chưa nói đến việc kg suôn sẽ thì sao, nc ngoài vẫn có người thất nghiệp đầy chứ khác gì Việt Nam đâu.

Nói trắng ra là it khi vay mượn 1 số tiền lớn để kinh doanh khj mà bản thân chưa 1 lần nào trải nghiệm..tìm hiểu chỉ là 1 phần nhỏ mà thành công lại ít khả quan lắm...mà thời buổi kinh tế khó khăn việc kiếm 1 ngành nghề kinh doanh ko hề dơn giản..dẫu biêt rằng thị trường nước mình vẫn dễ kiếm ra tiền nhất.
bỏ 1 số tiền ra đi làm bên nhật...sau 3 nam kiếm dc tiền làm kinh tế...nếu khả quan họ vẫn giữ mình ở lại làm...
thứ 2 : nếu di làm bên đó về ...xin vào cong ty nhật làm thì lương cơ bản luôn luôn cao hơn 1 cong nhân bình thường..cái này gọi là thu nhập ổn định ( căn bản ng nhật rất thích ng có tay nghề và đặc biệt là biết tiếng và từng làm việc tại đất nước họ hay em hiểu theo kiểu là tác phong công nghiệp nhật )...cộng với số tiền đã để dành dc từ nguồn đi làm thì cuộc sống xem như đã dc vào 1 lề lối khá là ổn định...vào thời diểm đó đôi khi biết đâu dc lại nảy sinh là 1 yếu tố làm bản thân kinh doanh thì việc đầu tư
là rất khả quan khi mà cuộc sống dc dảm bảo thì cơ hội thành công là rất cao....

Bản thân em cũng đang tìm kiếm cho mình 1 cơ hội tại P...nhưng mọi thứ vẫn đang diễn ra theo đúng cái mình hoạch định...còn lại là thời gian vì thời gian làm thay đổi mọi yếu tố...ko thể lường trc dc...

Về vấn đề đi nhật thì đứa bạn em bảo...cong ty nó đang theo học là ko tiền thế chân...có những ng chuẩn bị tầm 120tr là có thể tham gia phỏng vấn đi ngay nếu đậu...ko thì tầm 200tr...
Những vấn đề này thì anh Tori_oki rõ nhất...hjhj
BAO_CĐT
Hung kê

TrậnGửi: Fri Jul 19, 2013 11:20 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

NGƯỜI NHÀ QUÊ đã viết :
Có nhiều việc chia sẻ hỏi ý kiến ae được nhưng có những việc ko cần um sùm làm gì vì như vậy nhìn vào người ta nghĩ mình suy nghỉ tính toán chưa chín chắn
Xác định đi NN là phải tính toán kỉ chứ ko phải cứ hứng lên nói đi là đi-về là về đâu vì đi như vậy thì chỉ bỏ sức ra nuôi người làm đường dây và người (Hoặc NG H) cho vay tiền thôi
Tính toán kỉ càng bàn bạc với cha mẹ,vợ con gia đình ae cho thông suốt-Phải xác định mất 5-7 năm xa nhà đấy-Đây là bước đầu tiên
Sau đó bước tiếp theo là vay vốn-theo mình biết thì giờ đi những nước làm ăn được thì vé ko dưới 15 ngàn usd đâu thậm chí hơn đó nhiều nên phải có nguồn vay vốn lãi rẻ chút thì đỡ chứ Ngân hàng nó chặt thì hỡi ôi
Có được tiền rồi thì phải tính nước nào để đến-Tốt nhất cứ chọn nước nào giàu có chút tuy vé hơi đắt nhưng ko sao vì xưa nay mấy người làm đường dây tụi nó đều tính vé đi theo mức lương mình làm ra-Quan trọng là nước nào ít bắt bớ để có tg mà làm lâu dài
Dù bất cứ đi nước nào thì cũng tầm từ 1,5 năm- 2 năm là trả hết vé+lãi.Sau đó cứ tính sau 1,2,3....năm ở nước nghèo(Vé thấp) với nước giàu(Vé cao) sẻ dư được nhiêu là rỏ cho nên nếu có điều kiện vay vốn thì cứ nước giàu tuy vé cao chút mà đi
Đó là nói về đi làm công ăn lương thôi còn đi làm các kiểu khác thì tùy vào sự quen biết-mối quan hệ-khả năng nhanh nhạy...của mình
Làm gì thì làm đi đâu thì đi thì việc tiết kiệm vẩn đưa lên hàng đầu chứ đừng thấy làm ra 5-3 đồng mà vung tay qua trán cờ bạc hút xách thì làm mấy cũng hết và ko khác gì làm nuôi bọn cho vay và bọn làm đường dây
1 vấn đề nữa là nếu đang trong tg chờ đợi để đi,tg học tiếng,học việc...đừng có tiêu xài sang quá và có ý nghỉ là đi được sẻ làm trả lại-Đi đâu chưa biết nhưng nợ thì ngập đầu là cái chắc đấy
Đó là 1 chút kinh nghiệm chia sẻ cùng bạn,nên nhớ dù đi nước nào thì tỉ lệ đi được cũng chỉ là 50/50 thôi và luôn chuẩn bị tinh thần mất vào đó 1 ít tiền drink drink drink

Nhất trí với anh luôn..xác định phỏng vấn là xác định mất...mà xác định dc thì phải chuẩn bị các tiêu chí cần thiết để có thể ko mất...
xác định đi là gạt bỏ hết mấy vấn đề phiền não..tình cảm...cố gắng làm điều mình xác định rõ rồi về lại...hôm qua xem tivi ..ông kia ra đảo làm ngọc trai..xa gd vợ con hơn chục năm...thành công rồi mang tên Tuấn ngọc trai....hehehe
mấy cái đi xkld thì e ko rõ lắm..chứ phỏng vấn du học thì mất 1 mả...pv là 100 usd/2p hay 5p...tiền linh tinh tầm 1500 usd .tiền vé máy bay nữa...chuẩn bị giấy nhập học bắt buộc là I20 là đóng nữa năm học phí 17.000 usd...nếu ng bản xứ học thì sẽ đóng thấp hơn còn ng di du hoc thì đắt từ 5 tới 10 ngan tùy vào trường theo học...đây là học DH.
minhdon
Thần kê

Nhập môn: 19 Apr 2004
Trận: 9534

TrậnGửi: Fri Jul 19, 2013 2:40 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

a/e bên vn đừng nghe người ta quảng cáo nói tầm bậy nhé . thấy hãy tin . tôi đã từng thấy mấy du học sinh vn và người vn qua đây lao động rất vất vả mới đủ sống chứ chẳng có dư giả gì đâu , đừng nghe họ quảng cáo .....đi XKLĐ vài năm về có 5-7 trăm triệu trong tay Rolling Eyes Rolling Eyes . nói thế chắc tớ ở usa 29 năm chí ít cũng có 5-6 tỉ trong tay rồi.. xin thưa là 2 vợ chồng tớ đi làm công nhân nuôi 3 con 1 năm nếu khg có sự cố gì thì để giành được 10 ngàn ... du lịch về thăm cha mẹ 1 chuyến lại sạch túi , còn nếu có những phát sinh trong cuộc sống thì khỏi đi đâu hết . lời thật 100% nhé a/e . con người ta mỗi người mỗi số miễn sao sống tốt và vui vẻ là được chao
DỤ EM RA PHỐ NẰM GƯỜNG HOTEL
Tori_oki
Qủy kê

Nhập môn: 12 Dec 2008
Trận: 6807

TrậnGửi: Fri Jul 19, 2013 9:10 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

minhdon đã viết :
a/e bên vn đừng nghe người ta quảng cáo nói tầm bậy nhé . thấy hãy tin . tôi đã từng thấy mấy du học sinh vn và người vn qua đây lao động rất vất vả mới đủ sống chứ chẳng có dư giả gì đâu , đừng nghe họ quảng cáo .....đi XKLĐ vài năm về có 5-7 trăm triệu trong tay Rolling Eyes Rolling Eyes . nói thế chắc tớ ở usa 29 năm chí ít cũng có 5-6 tỉ trong tay rồi.. xin thưa là 2 vợ chồng tớ đi làm công nhân nuôi 3 con 1 năm nếu khg có sự cố gì thì để giành được 10 ngàn ... du lịch về thăm cha mẹ 1 chuyến lại sạch túi , còn nếu có những phát sinh trong cuộc sống thì khỏi đi đâu hết . lời thật 100% nhé a/e . con người ta mỗi người mỗi số miễn sao sống tốt và vui vẻ là được chao

Như vậy biết chừng nào dư 10 tỷ để về vn nuôi gà đây anh!?
NGƯỜI NHÀ QUÊ
Cuồng kê

Nhập môn: 08 Jul 2010
Trận: 2159

TrậnGửi: Fri Jul 19, 2013 10:30 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

minhdon đã viết :

Cái này thì tùy vào bang nào nửa a ạ,ở cali thì giờ quá khó khăn kiếm việc ko ra đi phụ nhà hàng hoặc làm thêm shop may... thì nói thật quá vất vã là khác và thu nhập rất thấp
Cùng 1 mức lương như nhau nhưng người đi lao động sẻ có thu nhập cao hơn vì chi phí ít hơn-ko phải trả tiền gì nhiều ngoài tiền ăn tiền nhà,thỉnh thoảng tiêu pha chút thôi nên dành dụm được nhiều hơn nữa xác định cuộc sống chỉ là tạm bợ vài năm kiếm tiền nên làm nhiều hơn còn những người sống cố định bên này thì phải có tg nghỉ ngơi chăm lo con cái gia đình-rồi thì đủ thứ hầm bà lằng nên ko dư nhiều là đúng
Như bản thân mình 1 năm tính ra thì làm ít hơn cả gia đình bà chị (5 người làm) nhưng cuối năm số dư mình gữi về nhà ở VN thì cao hơn rất nhiều số dư của gđ bà chị mình
Thỉnh thoảng mình cũng có nhiều người là ae hay người quen trong làng qua đây làm-Nói chung 1 vài tháng đầu học nghề thôi chứ khi hơi thạo việc và vào hè rồi thì tháng dư trên dưới 3000$ là quá đơn giản(Mùa hè)-nếu ko muốn nói nhiều hơn nữa (Làm Nails) còn mùa đông thì thấp hơn chút bù qua bù về tháng lấy bèo 2,500$ thôi thì 1 năm cũng dư 5-600 t rồi chứ ko cần vài năm-Đó là người mới thôi đó
minhdon
Thần kê

TrậnGửi: Sat Jul 20, 2013 1:26 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tori_oki đã viết :
minhdon đã viết :

đi làm công nhân như anh tháng mang về hơn 3 ngàn .... trừ hết các khoản chi thu trong tháng thì còn dư lại 4-5 trăm đô , làm tới sùi bọt mép may ra kiếm được 1 tỉ thôi ở đó mà đòi 10 tỉ Crying or Very sad Crying or Very sad
minhdon
Thần kê

TrậnGửi: Sat Jul 20, 2013 1:43 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

NGƯỜI NHÀ QUÊ đã viết :
minhdon đã viết :

Cái này thì tùy vào bang nào nửa a ạ,ở cali thì giờ quá khó khăn kiếm việc ko ra đi phụ nhà hàng hoặc làm thêm shop may... thì nói thật quá vất vã là khác và thu nhập rất thấp
Cùng 1 mức lương như nhau nhưng người đi lao động sẻ có thu nhập cao hơn vì chi phí ít hơn-ko phải trả tiền gì nhiều ngoài tiền ăn tiền nhà,thỉnh thoảng tiêu pha chút thôi nên dành dụm được nhiều hơn nữa xác định cuộc sống chỉ là tạm bợ vài năm kiếm tiền nên làm nhiều hơn còn những người sống cố định bên này thì phải có tg nghỉ ngơi chăm lo con cái gia đình-rồi thì đủ thứ hầm bà lằng nên ko dư nhiều là đúng
Như bản thân mình 1 năm tính ra thì làm ít hơn cả gia đình bà chị (5 người làm) nhưng cuối năm số dư mình gữi về nhà ở VN thì cao hơn rất nhiều số dư của gđ bà chị mình
Thỉnh thoảng mình cũng có nhiều người là ae hay người quen trong làng qua đây làm-Nói chung 1 vài tháng đầu học nghề thôi chứ khi hơi thạo việc và vào hè rồi thì tháng dư trên dưới 3000$ là quá đơn giản(Mùa hè)-nếu ko muốn nói nhiều hơn nữa (Làm Nails) còn mùa đông thì thấp hơn chút bù qua bù về tháng lấy bèo 2,500$ thôi thì 1 năm cũng dư 5-600 t rồi chứ ko cần vài năm-Đó là người mới thôi đó

tớ đã từng sống rải rác nhiều TP ở Cali 15 năm , so sánh thì cuộc sống Cali giờ khg bằng bên TX đâu , lương tháng 3000usd bên cali sống khg thoải mái bằng lương 2 ngàn bên Texas . bên TX lương tháng mang về 2 ngàn là đủ sống rồi , nếu 2 vợ chồng đều làm thì mua nhà mua xe thoái mái mà khg phải suy nghĩ nhiều như mua nhà bên Cali . tóm lại là lao động chăm chỉ , ăn sài đúng mức thì ở đâu cũng sống được thôi khg nhất thiết là phải ra nước ngoài đi làm mới có cuộc sống tốt , cũng như anh Tiến nói ...hoàn cảnh mỗi người mỗi khác nên không thể áp đặt trường hợp của mình với người khác được
Tori_oki
Qủy kê

TrậnGửi: Sat Jul 20, 2013 7:02 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nếu người có mục đích chỉ biết làm kiếm tiền để về Việt Nam sinh sống thì người đó sẽ khác với người định cư.

Bên em, có thằng đó là đầu bếp Tàu viễn Dương,nó qua và chốn lại,một tháng tb nó làm chỉ 2500,nhưng nó để dành đc 1500, đều đều như vậy đã 8 năm.Trời thương nó chẳng đau ốm gì cả.Tài sản của nó gồm 3 Bộ đồ đi làm,
2 Bộ đồ ở nhà, 2 Bộ đi chơi trong đó có 1 Bộ đồ vest,và 1 laptop.Nên đi đâu cũng đc.

Còn dân định cư thì nhà cửa, xe cộ ,trong nhà phải đầy đủ tiện nghi.... Ngoài ra còn tiền bảo hiểm nhân thọ, thất nghiệp...vv và vv

Nói chung mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh.
Chọi dưa
Thần kê

Nhập môn: 25 Jul 2011
Trận: 7946

TrậnGửi: Sat Jul 20, 2013 9:53 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

minhdon đã viết :
Tori_oki đã viết :
minhdon đã viết :

đi làm công nhân như anh tháng mang về hơn 3 ngàn .... trừ hết các khoản chi thu trong tháng thì còn dư lại 4-5 trăm đô , làm tới sùi bọt mép may ra kiếm được 1 tỉ thôi ở đó mà đòi 10 tỉ Crying or Very sad Crying or Very sad

Bác minhdon và bác ku to ri ơi cho e 1 tỷ đi laughing
minhdon
Thần kê

TrậnGửi: Sat Jul 20, 2013 10:06 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chọi dưa đã viết :
minhdon đã viết :
Tori_oki đã viết :
minhdon đã viết :

chú mang lựu đạn qua đây đi cướp với anh được bao nhiêu anh cho chú hết Embarassed Embarassed
Chọi dưa
Thần kê

Nhập môn: 25 Jul 2011
Trận: 7946

TrậnGửi: Sat Jul 20, 2013 10:25 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

minhdon đã viết :
Chọi dưa đã viết :
minhdon đã viết :
Tori_oki đã viết :
minhdon đã viết :

chú mang lựu đạn qua đây đi cướp với anh được bao nhiêu anh cho chú hết Embarassed Embarassed

Hí hí, lỡ bị ng ta đánh cho dập mỏ thì sao bác, thôi cho e xin praying
minhdon
Thần kê

TrậnGửi: Sat Jul 20, 2013 10:44 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chọi dưa đã viết :
minhdon đã viết :
Chọi dưa đã viết :
minhdon đã viết :
Tori_oki đã viết :
minhdon đã viết :

Hí hí, lỡ bị ng ta đánh cho dập mỏ thì sao bác, thôi cho e xin praying

bên này đi cướp mà bị bắt khg bị đánh như bên vn đâu , chỉ bị lấy cung và chờ ngày ra toà lãnh án mút chỉ thôi praying praying mà đi cướp nhà bank bên này ít khi thành công hay chạy thoát lắm em trai Crying or Very sad Crying or Very sad
Hư Trúc Tiên Sinh
Độc kê

Nhập môn: 07 Jan 2009
Trận: 4462

TrậnGửi: Sat Jul 20, 2013 10:09 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

vất vả vật vã. ...
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
Tori_oki
Qủy kê

TrậnGửi: Sun Jul 21, 2013 8:01 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hư Trúc Tiên Sinh đã viết :
vất vả vật vã. ...

Đời là bể khổ,qua hết bể khổ là qua...........đời.
BAO_CĐT
Hung kê

TrậnGửi: Sun Jul 21, 2013 9:03 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bác chủ toppic đâu rồi nhỉ...ko vào cho ý kiến ..thế nên đi hay ở....hj
phi ho
Cuồng kê

Nhập môn: 01 Mar 2009
Trận: 2934

TrậnGửi: Sun Jul 21, 2013 9:28 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ui thế mà em tưởng lại k bằng mấy ông giáp biên china biết tiếng à sì tồ nhồ làm phiên dịch dẫn mối làm ăn ạ.mấy ông bạn bố em ngày xưa làm cửa vạn km 6 chuyển gỗ những năm 2000 nay thành đại gia đi camry hết rồi.ông già về cày đầu giờ con sh mơ cg k dám hjc.đúng là đâu cũng có cơ hội làm giàu vấn đề là gặp dịp hay k thôi.

QUANHOANG; 0168.280.2886
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
nhatdinh
HGNVN

Nhập môn: 04 May 2004
Trận: 5422

TrậnGửi: Mon Jul 22, 2013 11:33 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

NGƯỜI NHÀ QUÊ đã viết :

Thỉnh thoảng mình cũng có nhiều người là ae hay người quen trong làng qua đây làm-

Chắc bạn quê miền Trung?
Tôi quen 1 nhóm dân miền Trung,cả làng vượt biên gần hết vì làm ngề biển.
Qua đây họ tập trung làm 1 ngành ngề là landscaping,ngề này tự do và kiếm tiền mặt. Lại lập hội nên họ khoanh vùng chia nhau thao túng công việc không để lọt vào giống dân khác. Nay họ rất giàu có,tiền bạc gửi về làng xây nhà xây mộ rất là ...hoành tráng.
Cái muốn nói là họ lập quỹ đồng hương,lên danh sách nhóm người cùng làng còn ở Việt Nam có nhu cầu kiếm tiền rồi bảo lãnh qua đây du lịch. Nhưng kỳ thật là ở lại làm việc với họ 1 thời gian,kiếm 1 số tiền bộn rồi về nước luân phiên nhóm người klhác tiếp tục "xuất khẩu lao động" .
Vừa được tiếng giúp đỡ đồng hương,mà lại khỏi mất công mướn thợ người nước ngoài. Một công đôi việc, lọt xàng thì xuống nia .
Vì họ thao túng ngành ngề từng vùng nên quan hệ rất chặt chẽ,chia mối và vật dụng cho nhau nên họ kiếm khá ,như mafia vậy. Chỉ khác là họ không bắn giết nhau như xã hội đen thôi .
Nói chung là nếu bạn có connection thì OK,còn lao động phổ thông thì bọn Mễ nó áp đảo,vì dân nó cũng chịu cầy giá rẻ,làm làm việc trâu bò lắm .
Kể chuyện cho vui chút,là mấy quán nhậu bên này mấy bợm nhậu la cà thèm cái không khí em út như VN,nên mấy qúan nhậu gần đây cũng có đường dây mướn mấy em tiếp viên quán nhậu trong nước qua đậy du lịch rồi mần việc cho quán nhậu với trang phục và cách thức dzô với khách hịt như kiểu bên VN,làm mấy bợm khoái lắm,khỏi cần trốn vợ về VN ăn nhậu.
Nên nhớ rằng phong thái của tiếp viên trong nước khác hoàn toàn với mấy em bên này,nên mấy em cây nhà lá vườn kiếm khá lắm . So với mấy em qua Sing qua Mã hành ngề thì mấy em này cao số và "may mắn " hơn .
Mấy quán nhậu sân vườn hay vỉa hè theo kiểu trong nước giờ đang thịnh hành ở Cali,nên đường bdây của mấy em này bận rộn lắm.
Có em cày tới hai nhà hàng một lúc tranh thủ hốt. Lại tranh thủ câu mấy anh chưa hoạc ế vợ để tính chuyện ở lại lâu dài .

Được sửa bởi nhatdinh ngày Mon Jul 22, 2013 11:51 am; sửa lần 1.
thienvuongbang
Cuồng kê

Nhập môn: 13 Apr 2011
Trận: 2072

TrậnGửi: Mon Jul 22, 2013 11:39 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nói chung đã đưa ra 1 vấn đề gì đó là sẽ có rất nhiều ý kiến khác nhau .
nhưng đó cũng là phân tích từ thực tế cá nhân của từng ngừoi mình không dám nói bất cứ gì cả .
cảm ơn anh em đã quan tâm .
ở vn được là tốt nhất nhưng bác nào tư vấn cách nào làm ăn cho em mãn nguyện .
có nhiều cách nhưng thật sự giờ nhiều việc nghĩ quẩn quanh không đi đến đâu bác nào chỉ hay tư vấn hay có mối làm ăn nào chỉ em với !

Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
minhdon
Thần kê

TrậnGửi: Mon Jul 22, 2013 1:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nhatdinh đã viết :
NGƯỜI NHÀ QUÊ đã viết :

Thỉnh thoảng mình cũng có nhiều người là ae hay người quen trong làng qua đây làm-

Chắc bạn quê miền Trung?
Tôi quen 1 nhóm dân miền Trung,cả làng vượt biên gần hết vì làm ngề biển.
Qua đây họ tập trung làm 1 ngành ngề là landscaping,ngề này tự do và kiếm tiền mặt. Lại lập hội nên họ khoanh vùng chia nhau thao túng công việc không để lọt vào giống dân khác. Nay họ rất giàu có,tiền bạc gửi về làng xây nhà xây mộ rất là ...hoành tráng.
Cái muốn nói là họ lập quỹ đồng hương,lên danh sách nhóm người cùng làng còn ở Việt Nam có nhu cầu kiếm tiền rồi bảo lãnh qua đây du lịch. Nhưng kỳ thật là ở lại làm việc với họ 1 thời gian,kiếm 1 số tiền bộn rồi về nước luân phiên nhóm người klhác tiếp tục "xuất khẩu lao động" .
Vừa được tiếng giúp đỡ đồng hương,mà lại khỏi mất công mướn thợ người nước ngoài. Một công đôi việc, lọt xàng thì xuống nia .
Vì họ thao túng ngành ngề từng vùng nên quan hệ rất chặt chẽ,chia mối và vật dụng cho nhau nên họ kiếm khá ,như mafia vậy. Chỉ khác là họ không bắn giết nhau như xã hội đen thôi .
Nói chung là nếu bạn có connection thì OK,còn lao động phổ thông thì bọn Mễ nó áp đảo,vì dân nó cũng chịu cầy giá rẻ,làm làm việc trâu bò lắm .
Kể chuyện cho vui chút,là mấy quán nhậu bên này mấy bợm nhậu la cà thèm cái không khí em út như VN,nên mấy qúan nhậu gần đây cũng có đường dây mướn mấy em tiếp viên quán nhậu trong nước qua đậy du lịch rồi mần việc cho quán nhậu với trang phục và cách thức dzô với khách hịt như kiểu bên VN,làm mấy bợm khoái lắm,khỏi cần trốn vợ về VN ăn nhậu.
Nên nhớ rằng phong thái của tiếp viên trong nước khác hoàn toàn với mấy em bên này,nên mấy em cây nhà lá vườn kiếm khá lắm . So với mấy em qua Sing qua Mã hành ngề thì mấy em này cao số và "may mắn " hơn .
Mấy quán nhậu sân vườn hay vỉa hè theo kiểu trong nước giờ đang thịnh hành ở Cali,nên đường bdây của mấy em này bận rộn lắm.
Có em cày tới hai nhà hàng một lúc tranh thủ hốt. Lại tranh thủ câu mấy anh chưa hoạc ế vợ để tính chuyện ở lại lâu dài .

câu chuyện của anh NĐ chia sẻ đáng để cho người vn xa quê chúng ta học hỏi ... vừa giúp người và giúp mình . cái chính là họ có tinh thần đoàn kết giúp đỡ nhau, thật đáng khen .
tuanmo
Độc kê

Nhập môn: 31 Oct 2010
Trận: 4003

TrậnGửi: Mon Jul 22, 2013 4:05 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bên đây cũng vậy ....mùa hè thì có ae bà con qua du lịch sẵn đó hái dâu ...tuy nhiên cực lắm ....quỳ , lúc nắng lúc mưa + lo sợ tụi thuế bắt ....1 giờ khoảng gần 9 euro .....làm vài tháng gôm về vn cũng được ....nhưng ai lười biếng và ăn nhậu cờ bạc thì về tay ko .
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Câu Lạc Bộ Giao Lưu Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2
Trang 2 trong tổng số 2 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn