Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Hướng dẫn chỉnh sửa lý lịch

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Phòng Thông Tin
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
Ganoi
Ấu kê

Nhập môn: 06 Jan 2004
Trận: 42

TrậnGửi: Wed Nov 12, 2008 10:41 pm    Tiêu đề: Hướng dẫn chỉnh sửa lý lịch Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Sau khi ghi danh, các bạn có thể chỉnh sửa thông tin cá nhân của mình. Các bạn nhấn vào nút "Lý lịch" phía trên diễn đàn để vào chỉnh sửa thông tin.

Chỉnh sửa giao diện:

1. Phần email: Bạn nên chọn "Không" cho phần email nếu bạn không muốn bị người lạ gởi email phá rối.
2. Phần che dấu khi truy cập: Chọn "Có" nếu bạn muốn dấu tên mỗi khi đăng nhập vào diễn đàn.
3. Thông báo khi có người trả lời: Nên chọn "Không". Nếu bạn chọn "Có" thì hệ thống diễn đàn sẽ tự động báo cho bạn biết khi đề tài của bạn có người trả lời.
4. Thông báo khi có tin nhắn: Nếu bạn chọn "Có" thì mỗi khi có người gởi mật thư cho bạn thì hệ thống diễn đàn sẽ gởi thông báo vào email của bạn. Nếu bạn không muốn được thông báo thì nên chọn "Không".
5. Chọn "Có" cho các phần kèm chữ ký, BBCode, HTML, hình vui.
6. Múi Giờ. Bạn nên chỉnh sửa múi giờ cho đúng với giờ địa phương của bạn.

Hướng dẫn đăng Yahoo Instant Messenger:

Phần thông tin cá nhân giúp cho người khác biết thông tin về bạn. Bạn không cần thiết phải ghi gì nhưng nếu bạn thích thì có thể cho mọi người biết biệt danh chat Yahoo của bạn là gì. Nếu biệt danh chat Yahoo của bạn là "sukemedaga" thì bạn chỉ cần ghi vào khuông "Yahoo Messenger" là "sukemedaga". Thông tin này sẽ hiện lên trong mỗi bài viết của bạn và nếu ai muốn liên lạc bằng Yahoo Instant Messenger thì họ chỉ cần bấm vào nút YIM phía dưới bài viết của bạn.

Các tài khoản ICQ, AIM, và MSN không thông dụng và bạn có thể để trống.

Nếu bạn thích một câu ca dao, một câu châm ngôn nào và muốn dùng làm chữ ký thì bạn có thể ghi câu đó vào phần chữ ký.

Hướng dẫn đăng avatar.
Nếu bạn muốn có một tấm hình nhỏ hiện ra dưới tên bạn trong mỗi bài viết thì bạn có thể đăng hình bằng một trong những cách sau đây.

1. Tải hình lên từ máy tính của bạn.
Nếu trong máy tính của bạn có sẵn một tấm hình nhỏ kích cỡ chiều ngang không quá 200 pixels, chiều dọc không quá 300 pixels và dung lượng không quá 39kb thì bạn có thể nhấn vào nút "Browse" để tìm hình trong máy của bạn và đăng lên. (xem hình phía dưới)

2. Cách thứ 2 và 3 tương đối giống nhau. Ghi địa chỉ của hình từ một trang web khác. Thí dụ bạn có hình sẵn ở photobucket.com thì hãy vào photobucket.com và copy đoạn mã "Direct link" phía dưới tấm hình rồi nhả vào ô thứ 2 hoặc 3.
Một địa chỉ của hình tại photobucket.com sẽ tương tự như địa chỉ sau đây:
"http://i78.photobucket.com/albums/j115/doccocauhoa/hinhga.jpg"

Sau khi ghi địa chỉ thì bạn nhớ bấm vào nút "Gởi" để thông tin được cập nhật vào database.
Lưu ý là diễn đàn không muốn bạn câu hình có chiều ngang quá dài. Hình có chiều ngang quá dài sẽ làm cho bài viết bị kéo dài bề ngang khiến người đọc cảm thấy khó chịu.

Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
ga chuoi xanh
Ấu kê

Nhập môn: 12 Mar 2009
Trận: 676

TrậnGửi: Tue Mar 31, 2009 6:19 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cho hỏi làm sao sửa phần nhắn tin riêng. nổi dấu cáp với đá, sài may trên lầu thì không nổi chử và dấu.con sài máy dưới lầu thi có đầy đủ.xin ai biết chi dùm

thanks
HuyềnTrămNgayCựa
Ấu kê

Nhập môn: 13 Nov 2010
Trận: 32

TrậnGửi: Sat Nov 13, 2010 7:56 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

a

Uploaded with ImageShack.usZZ
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
haitc
Độc kê

Nhập môn: 09 Mar 2009
Trận: 4606

TrậnGửi: Tue Mar 01, 2011 10:42 am    Tiêu đề: cập nhật thông tin Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mính đã đắng ký tài khoản, lúc đăng ký có bỏ qua 1 số phần, bây h mình muốn cập nhật lại thông tin thì làm cách nào?
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger MSN Messenger
danchoiganoiqb
Ấu kê

Nhập môn: 02 Jul 2011
Trận: 175

TrậnGửi: Thu Jul 21, 2011 4:05 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

lam sao nhạc lên chữ ký
Hung kê

Nhập môn: 29 Aug 2012
Trận: 3116

TrậnGửi: Mon May 13, 2013 8:43 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em viết chữ màu đỏ
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
Mắt Xếch
Ấu kê

Nhập môn: 11 Jan 2012
Trận: 60

TrậnGửi: Tue May 21, 2013 10:08 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác cho em hỏi tý là em muốn sửa tên nick truy cập thì làm như thế nào Ạ praying

Mặt dầy Mắt xếch đếch sợ ai
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
cầm đồ
Ấu kê

Nhập môn: 15 Jun 2011
Trận: 133

TrậnGửi: Wed Jun 26, 2013 2:39 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xiendao_ds đã viết :
Bác cho em hỏi tý là em muốn sửa tên nick truy cập thì làm như thế nào Ạ praying

Cái này không sửa được (cấm sửa). laughing

+ hãy gọi khi cần: 0166 458 4670
+ Mọi con gà đăng lên đều có thể bán.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger MSN Messenger
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Phòng Thông Tin Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn