Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Tại sao bạn thích nuôi gà chọi ,(gà đá ) ?

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Câu Lạc Bộ Giao Lưu
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
nhatdinh
HGNVN

Nhập môn: 04 May 2004
Trận: 5422

TrậnGửi: Mon Nov 12, 2012 4:30 am    Tiêu đề: Tại sao bạn thích nuôi gà chọi ,(gà đá ) ? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nhatdinh mạo muôi mở topic này để thâu thập cảm ngĩ cá nhân về niềm đam mê chung,là nuôi và đá gà .
Các anh em đồng điệu nếu có thể thì xin nhín chút thời giờ qúy báu cho biết lý do mà mình tìm đến với môn chơi này . Cảm ơn .

drink
votanday
Độc kê

Nhập môn: 20 May 2011
Trận: 4451

TrậnGửi: Wed Nov 14, 2012 2:56 pm    Tiêu đề: Re: Tại sao bạn thích nuôi gà chọi ,(gà đá ) ? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nhatdinh đã viết :
Nhatdinh mạo muôi mở topic này để thâu thập cảm ngĩ cá nhân về niềm đam mê chung,là nuôi và đá gà .
Các anh em đồng điệu nếu có thể thì xin nhín chút thời giờ qúy báu cho biết lý do mà mình tìm đến với môn chơi này . Cảm ơn .

drink

Cái này hay đấy, ko hiểu từ lúc nào nuôi gà chọi với mình đã là 1 đam mê, từ nhỏ lúc lớp 5-lớp 6 đã thích gà chọi rồi. Cũng ko thể giải thích được nữa. Nó tự nhiên và rất tự nhiên. drink chao

[Chuyển giao chiến kê giá tốt nhất.]

090.604.4664(0967.325.696)

Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger MSN Messenger
dungthai
Ấu kê

Nhập môn: 07 Jan 2012
Trận: 909

TrậnGửi: Sat Dec 01, 2012 9:55 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em thì bắt nguồn từ lòng yêu thương con gà tàu nó quá gần gủi với chúng ta. Khi học lớp 2 mổi kỳ nghỉ hè về quê nội là xin cho được con gà tàu. Lên lớp 5 khi nhìn thấy gà tre đẹp quá rồi xinh mua cho bằng được về nuôi và cho đá với gà của bạn bè. Gà mình tơ quá không có cựa bẻ căm xe đạp mài xuống nền ximăng cho nhọn gắng vào làm cựa (thời đó vn chưa có cựa sắt ) lên lớp 9 tình cờ xem được gà chạng lớn đá. Ôi con gà đẹp làm sao. Thế là thích và đeo đuổi cho tới nay. Rồi gà phi gà mỷ gà asil về vn lại mê nửa chơi luôn không bỏ cuộc. Cho tới nay 39t lúc nào củng để dành tài khoảng riêng để mua gà. Vợ con biết hết nhưng thấy mình đã bị ăn sâu vào xương tỷ rồi nên thôi. Bxã mình còn nói ông chơi gà nhỏ nha, ông chơi gà 40 kg là biết tôi. Đam mê tới tỷ rồi sao bỏ được
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
tayninh88
Ấu kê

Nhập môn: 08 Jan 2009
Trận: 733

TrậnGửi: Sat Dec 01, 2012 10:44 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Khi còn nhỏ.......Ông già hàng2 xóm có gà dự khét tiếng 10 con ăn 9 hòa 1 năn nỉ em nuôi chơi với ổng mà em không thè,.........Vì em chỉ thich thể thao.........Khi lớn lên tầm lớp 9 thì trong hồ nuôi cá cảnh của em vô tình có một con rết to bằng ngón út dài hơn 1 gang tay......Em thấy đẹp nên để dành nuôi luôn ......Bữa kia có thằng cậu kêu thằng cậu cho rõ vai vế là cậu mà không tôn trọng nên gọi bằng thằng,....Gà của thằng cậu này bị bệnh chết cần rết để chửa bẹnh em hi sinh con rết cho ổng.....Ông hứa cho em vài con nếu gà sống...........2 tháng sau....ống nói gà chết hết rồi.........10 tháng sau.....ổng vô tình hớ...nói bầy gà ăn con rết đó mới ăn hết nè....máu điên của em nổi lên...em tầm sư học đá gà.....và rồi......tình yêu con gà dưới 4kg bắt đầu từ đó....ăn vào sương tỉ không bỏ được....
Đem RƯỢU đem MỒI túy lúy chơi
Yahoo::: tayninh88_gd@yahoo.com
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
buivanquyet
Ấu kê

Nhập môn: 23 Mar 2011
Trận: 226

TrậnGửi: Sat Dec 01, 2012 11:27 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

từ nhỏ em hay theo ông anh nhà bác bê gà đi đá trộm với gà ri nhà hàng xóm,rồi vần gà với những ng trong làng.rất muốn có gà chọi để nuôi nhưng ko ai cho,mà trẻ con hồi đó ko có tiền để mua...thấy ham quá bác em mới cho 2 con gà con để nuôi nhưng rồi đc hơn 1 cân thì gặp rét,nó bệnh rồi chết..khi học lớp 7 em bắt đầu có gà đá,nhưng vì ko có kinh nghiệm,khi vừa gáy đã cho đá với bất kể già non,to,nhỏ nên gà nhanh chóng vỡ đòn.hihi...bjo ko có đk chăm sóc nhưng ở quê em vẫn nuoi vài con tơ để lúc về chơi mang đi vần cùng anh em
linhmieu
Ấu kê

Nhập môn: 10 Jan 2009
Trận: 333

TrậnGửi: Fri Dec 07, 2012 4:45 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cũng không biết lý do là từ đâu, không nghe được tiếng con gà nòi gáy là không chịu nổi. 1 chiến kê thắng trận về cảm giác cứ như được lên 9 tầng mây, phê phê khó tả cho dù không thắng được 1 đồng vẫn vui . Cứ như ăn sâu vào máu rồi ấy , chỉ có thay máu toàn bộ mới không mê gà nữa Very Happy
Tiaden_Ninhhoa
Ấu kê

Nhập môn: 03 Nov 2011
Trận: 161

TrậnGửi: Wed Dec 12, 2012 4:34 pm    Tiêu đề: Re: Tại sao bạn thích nuôi gà chọi ,(gà đá ) ? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nhatdinh đã viết :

drink

Topic này rất hay, có thể sau topic này chủ thớt sẽ dẫn tiếp một topic khác như thích nuôi gà nhưng có thích đá độ không hoặc thích nuôi nhưng gà lên nhiêu quá mà ko ra độ thì phải làm sao ...
Theo mình có lẽ thích nuôi gà vì sự đa dạng, nhiều màu sắc, nhiều triết lý, nhiêu thách thức về nghiên cứu, cảm nhận và có lẽ vì sự oai hùng của con gà chọi đặc biết khi con gà bắt đầu trỗ mã và le te những tiếng gày đầu tiên và cũng có thể thích nuôi vỉ bố mẹ nó là dòng gà danh tiếng nên nuôi đẻ duy trì và tạo dựng doàng gà tương lai.
Tóm lại, tại sao thích nuôi gà chọi mà ko thích nuôi gà không chọi có lẽ là vì sự oai hùng của con gà chọi và mong muốn chiến thắng của người nuôi.
Vài dòng với chủ thớt, thanks !
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
Hắc Bạch Thần Ưng
Ấu kê

Nhập môn: 05 Feb 2009
Trận: 639

TrậnGửi: Thu Dec 20, 2012 11:05 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Vì tôi là người Vn! Mang trong mình dòng máu thượng võ, dòng máu của những con người không bao giờ chịu nhục, của những chiến binh bất khuất...hình ảnh của các chiến kê khi lâm trận làm thoả mãn bầu máu nóng của cả những cụ bà và đứa nhỏ còn bi bô, hãy thử để ý khi nhìn 2 con gà đang giao chiến thì bất kể ai đang ở gẩn đó cũng sẽ dừng lại mà say mê ngắm nhìn, phải chăng họ nhìn thấy trong những đòn thế ấy có cái tinh thần, cái oai dũng của lịch sử ngàn năm quật cường, đất nước đau thương chưa bao giờ bình yên, dòng máu dân tộc chảy giần giật trong huyết quản...Có thể họ không định nghĩa được điều gì khiến họ say mê đến thế, có thể họ không đặt tên được cho những xúc cảm của chính mình, nhưng chắc chắn họ cảm nhận được cái đẹp, cái uy, cái hùng và cả cái bi dưới cái vỏ con gà Very Happy Không biết em nói thế có sáo lắm không anh Nhatdinh? anh có thấy thằng Tây nào ham gà chọi như dân Vn mình không anh? Em chắc bọn nó khoái chó chọi hơn! Very Happy Mà bác phải hỏi là tại sao bạn thích gà chọi mới đúng, vì nhiều người thích gà chọi nhưng không nuôi được lắm( em nằm trong số đó) drink
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn MSN Messenger
Xám Mộc
Ấu kê

Nhập môn: 26 Nov 2012
Trận: 30

TrậnGửi: Sun Dec 30, 2012 1:21 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Còn mình, (hồi còn học lớp 4 hay lớp 5 gì đó) đang đi trên đường thì có 1 con gà tre chạy bán sống bán chết, nhìn xung quanh thì không có nhà nào nuôi gà, thấy nó cứ chạy, mình đuổi theo, thấy chạy 1 hồi lâu mà không thấy ai ra bắt gà thế là mình mới bắt về nuôi. Ai ngờ... mang gà đi đá vui, thắng hết trận này trận khác, tính ra cũng không xuể, hồi đó bận học mang ra chợ chơi thì thằng bạn bán 45k mà về tiếc hùi hụi. Đến giờ chưa tìm được con nào như nó..... thế là nuôi gà nó cứ ngấm vào máu từ hồi đó, đã bỏ rồi mà không bỏ được.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
mrhoaglong1993
Ấu kê

Nhập môn: 28 Dec 2012
Trận: 14

TrậnGửi: Sun Dec 30, 2012 7:30 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

vì niềm đam mê từ khi học lớp 11 mà bị lừa tình mất 1 năm
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
Em LAn
Ấu kê

Nhập môn: 22 Mar 2013
Trận: 11

TrậnGửi: Sat Mar 23, 2013 10:20 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tại em thấy nó đẹp, có khí chất và tình cảm nữa. Nên khoáiiiiiiiii.
TRIEU TU LONG
Ấu kê

Nhập môn: 01 Jul 2012
Trận: 397

TrậnGửi: Sun Mar 24, 2013 12:52 pm    Tiêu đề: Re: Tại sao bạn thích nuôi gà chọi ,(gà đá ) ? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nhatdinh đã viết :

drink
cái này thì ko pải bàn
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM MSN Messenger
Hahoathao
Ấu kê

Nhập môn: 05 May 2010
Trận: 34

TrậnGửi: Mon Apr 08, 2013 8:42 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mình thì đến với gà nòi như một cái duyên đã định trước. Nhà mình nuôi gà đòn từ năm 1982, mình chăng thích gì và k nuôi con nào cả. Nhưng khi đi học ĐH ở ĐNang mình chơi với mấy bạn chuyên nuôi gà đòn ở QNghai và mang về cho ong anh 1 cặp gà trống mái. Con gà tróng ăn 5 độ trong đó có 3 độ mình cầm gà di sới. Từ dó mình mê luon và nuôi gà cho tới bây giờ, 11 năm rồi. Đúng là cái môn gà này hấp dẫn quá. Thua 50k cũng buồn, mà được 50k cũng cảm thấy vô cùng tự hào và xem như đã đc vài chục chai vây. Càng chơi càng thấy cuốn hút và chắc k thể bỏ nổi rồi.
leminhnhue
Chiến kê

Nhập môn: 22 May 2011
Trận: 1909

TrậnGửi: Thu Apr 18, 2013 9:55 am    Tiêu đề: Tiểu sử chơi gà của mì2nh Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nhà em thì chẳng có đất chỉ có 4 bức tường, may thay có cái sân thượng hơi to.
Năm học lớp 3-4 gì đấy (1994),gần nhà có 1 sư kê tên Khanh nuôi qà cũng có tiếng ở BH. Khi vào mùa mưa thằng hàng xóm rủ 2 anh em tắm mưa rồi vô tình thấy con gà Ó tơ của ổng bị xẩy ra ngoài (nó chắc khỏang hơn 1 kg tí) thế là 3 thằng chôm về (..ha..ha… mắc cỡ quá) hằng ngày đi dọc bờ sông bắt cá bống bắt tép về cho gà ăn. Con gà mập đi không nổi, sau vài tháng nó đã lên 3kg.
Có tật giật mình, sau khi chôm được con gà không có thằng nào dám bén mảng đến nhà ổng chơi nữa. Nên 1 phần nào ổng cũng đoán ra. Sau vài tháng im hơi thì ổng có hỏi nhỏ 3 thằng thì ôi thôi…: “dạ hôm bữa trời mưa thấy con gà tưởng của ai bị sẩy nên bắt về nuôi không biết của chú..khà…khà..”. Cuối cùng thì chuyện gì đến cũng sẽ đến. Sư kê ấy gạ bọn em xin lại con gà. Nhưng đúng là người chơi gà nòi điềm tĩnh và đứng đắn, Ổng cho 3 thằng 50.000đ (lớn lắm nhen) coi như công mấy đứa nuôi gà. Thế là cả 4 chú cháu vui vẻ trở lại.
Sau đó 2 anh em tui sang Cù Lao Phố (gần nhà) mua 2 con gà đòn con 10.000/em, thằng hàng xóm chuyển hướng nuôi gà tre. Hồi đó cứ nuôi thôi ko biết lắc tích ko biết vô nước là gì cả, chỉ biết vỗ hen thôi. Rồi thời gian qua nhanh TP Biên Hòa mở đường rộng ra cái sân thượng chỉ còn 1m, tôi phải tập trung vào việc học và sự nghiệp nuôi gà của tôi cũng tạm hõan lại với bao nhớ nhung tiếc nuối.
Cho đến 1 hôm về quê vợ Tây Ninh, Tình cờ thấy quán café sau nhà hay tổ chức xổ gà….Ôi bao kỷ niệm tràn về và dự định cho niềm đam mê đã lôi cuốn tôi tìm cho mình một cặp gà đòn và…….
Nhưng sâu tận trong tâm hồn mình: con gà nòi là biểu tượng của sự mạnh mẽ, tính cương quyết và điềm tĩnh. Ai nuôi hay chơi gà nòi thì chắc chắn rằng Nam tính của người ấy rất cao (ngay cả phụ nữ chơi gà nòi cũng vậy)

Đó là tiểu sử chơi gà của mình!!!Rất vui khi được mở lòng với những người đam mê gà đòn!!!

Lê Minh Nhuệ
DD: 0909821231
DC: Trảng Bàng-Tây Ninh/Biên Hòa-Đồng Nai.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Website của thành viên này Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
nhatdinh
HGNVN

TrậnGửi: Fri Apr 19, 2013 11:39 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cảm ơn các bạn,hóa ra lý do chơi gà của mỗi người cũng rất thú vị. Giống như những mẩu chuyện tâm sự mà mổi người đã kể ,do hữu duyên hoạc ngẫu nhiên tình cờ mà ta biết đến con gà,và niềm đam mê lớn dần tới mức độ khó bỏ.....
Mong được nhiều anh em chia sẻ thêm câu chuyện để cùng tâm niệm .
Chỉ có một điều mình biết rằng một khi đã mê gà thì cái ngiệp gà sẽ đeo đẳng suốt đời,cho dù có bị gián đoạn vì cuộc sống hay sự ngiệp. Nhưng khi có cơ hội là lại muốn nge gà gáy trong vườn.
drink
leminhnhue
Chiến kê

Nhập môn: 22 May 2011
Trận: 1909

TrậnGửi: Sat Apr 20, 2013 4:37 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nhatdinh đã viết :
Cảm ơn các bạn,hóa ra lý do chơi gà của mỗi người cũng rất thú vị. Giống như những mẩu chuyện tâm sự mà mổi người đã kể ,do hữu duyên hoạc ngẫu nhiên tình cờ mà ta biết đến con gà,và niềm đam mê lớn dần tới mức độ khó bỏ.....
Mong được nhiều anh em chia sẻ thêm câu chuyện để cùng tâm niệm .
Chỉ có một điều mình biết rằng một khi đã mê gà thì cái ngiệp gà sẽ đeo đẳng suốt đời,cho dù có bị gián đoạn vì cuộc sống hay sự ngiệp. Nhưng khi có cơ hội là lại muốn nge gà gáy trong vườn.
drink

drink drink drink drink drink drink drink drink drink drink

Lê Minh Nhuệ
DD: 0909821231
DC: Trảng Bàng-Tây Ninh/Biên Hòa-Đồng Nai.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Website của thành viên này Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
nhatdinh
HGNVN

TrậnGửi: Sun Apr 28, 2013 5:31 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nhatdinh thì đến với gà từ những năm sau ngày thống nhất đất nước sau 1975. Hồi ấy ở Sài Gòn có phong trào nuôi gà tre trong giới học sinh.
Nhatdinh rất thích và thường theo những ngưồi có gà để coi và sờ ,vì lúc ấy học sinh ngèo,gia đình lại lưu lạc từ vùng cao về nên hoàn cảnh khó khăn. Không có tiền mua gà xịn,chỉ có lèo tèo vài con gà đểu nuôi đỡ vã.
Và cứ thế theo năm tháng,cái ngề đi theo ôm gà,đá ké gà đeo đẳng ngày càng lậm sâu vào máu.
Khi trưởng thành ,nhatdinh bắt đầu mê gà nòi đòn và cũng bắt đầu làm quen với bạn mới theo trường phái đá đòn. Lúc ấy cuộc sống thoài mái hơn,nhưng vì chỗ ăn ở vẫn khó khăn,ở chung nhà tập thể nên cũng chưa thất sự làm chủ một con gà nào cho tới khi định cư sinh sống ở nước ngoài.
Lúc này vì cái nhớ nhà,nhớ quê hương ,nhớ người và cảnh vật mới thôi thúc mạnh mẽ khiến nhatdinh bắt đầu chuyến truy tầm gà Việt ở xứ người.
Lúc ấy tầm ra con gà Việt tại Mỹ là cà một vấn đề lớn về cơ hội và tài chánh, dân chơi gà chỉ nuôi gà Thái ,gà Brasil,Asdil....như những người á Châu tới trước cho đỡ cơn thèm và thoả mãn cái tật....đá gà .
và rồi con gà đằu tiên nhatdinh sở hữu là khoảng vào năm 2000,nằn nì từ người bạn quen biết trên mạng ganoi.com này .
và tứ ấy là lúc nhà cua nhatdinh không lúc nào vắng tiếng gà gáy . Cả chơi gà ảo cũng như gà thật cùng đồng hành không lúc nào ngừng. (lai rai cũng vướng gà móng đỏ cho trọn bộ ...)
Nay ở xa,không gần hàng xóm có sẵn gà qué nên nhatdinh chỉ nuôi,tập cản gà rồi tự xổ xẹc,cáp trạng đá chơi rồi....thịt bớt. Thế mà cũng bận túi bụi vì ngoài thời gian đi làm,làm việc nhà và chăm chút gia đình, thì lúc nào nhatdinh cũng quanh quẩn quanh chuồng gà.
Vì thế nên mới dám mạnh miệng tuyên bố nói cái ngiệp này nó chướng,nhưng vướng vào thì ghiền và khó bỏ .
Giờ thì đòn và cựa đều chơi vì ghiền,nhưng máu đòn thì vẫn mạnh hơn máu cựa.
Đơn giàn là mình trận mạc với đòn nhiều hơn,biết con gà nhiều hơn thế thôi. Nhưng không hề lẫn lộn Mà giữ cái hay riêng của từng món thưởng ngoạn cho nó đậm mùi "đặc sản quê hương" thuần túy .
Ngoài ra cái qúy nhất mà nhatdinh có là qua sự giao lưu với con gà làm chuẩn,mà đến nay nhatdinh quen biết được một số lưong bạn bè rất hùng hậu và chơi rất điệu ngệ,cả ảo cũng như thật ngoài đời .
Và số bạn bè tốt này rải rác khắp năm châu,chỉ nge tiếng gà gáy là đồng cảm đổng điệu thân mật ngay. Lâu lâu hẹn gặp nhau cái chào hỏi bắt tay đầu tiên với nhau nhatdinh không hề cảm thấy xa lạ,mà luôn có cảm giác mình đa quen và gặp nhau từ bao giờ .
Trong tương lai nhatdinh cũng sẽ vẫn có thêm bạn gà ,ngĩ rằng một lúc nào đó khi trở về quê nhà sinh sống chắc các bạn đồng điệu không để mình cô đơn.
Hãy tưởng tượng xem lúc ấy gà tre gà cựa gà nòi sẽ luôn quanh quẩn. Còn gà móng đỏ thì sẽ loại ra khỏi thực đơn vì lúc ấy có lẽ đã đá ....không nổi. Chỉ bị dính cựa ,lên tang mà thôi .
BREAKBONE LINE
Chiến kê

Nhập môn: 25 Mar 2005
Trận: 1053

TrậnGửi: Sun Apr 28, 2013 6:09 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Very Happy Gà õ' đâu mò' gáy ho'i dài tốt quá !!? Nghe giọng gáy quen quen nhu' dòng gà đòn San Franc thì fãi !
nhatdinh
HGNVN

TrậnGửi: Sun Apr 28, 2013 8:19 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

BREAKBONE LINE đã viết :
Very Happy Gà õ' đâu mò' gáy ho'i dài tốt quá !!? Nghe giọng gáy quen quen nhu' dòng gà đòn San Franc thì fãi !

Còn như là gà ở đâu mà đứng canh sân gà nín thinh im re như là không có mặt,mà hễ chồn cáo xuất hiện là bay xuống bụp liền ,in như gà Tắc Xịch .?
Como esta amigo !
Con ngựa của tui chạy kiệu tìm gà chàng ràng,vẫn còn thua con lừa của ông cõng trứng oằn lưng,coi bộ cái ngiệp "khổ vì gà" lậm vào ông tới xương tủy rồi nha .
drink
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Câu Lạc Bộ Giao Lưu Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn