Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Ấm tình thương ngày khai trường 30/8/12

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Quỹ Từ Thiện
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
**ILI**
HGNVN

Nhập môn: 09 Mar 2007
Trận: 987

TrậnGửi: Mon Aug 27, 2012 8:55 am    Tiêu đề: Ấm tình thương ngày khai trường 30/8/12 Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào cả nhà drink drink drink
Sau khi tham khảo một số địa điểm và cách thức tổ chức từ thiện. HGN quyết định kết hợp với chương trình Ấm tình thương ngày khai trường của nhóm phượt TrekkingFan (TKF) để làm từ thiện.
Với ưu thế đi thực tế tận nơi, tận mắt gặp gỡ những hoàn cảnh khó khăn và với lòng nhiệt huyết của tuổi trẻ, những bạn trẻ TKF thường xuyên tổ chức các chương trình từ thiện tới các điểm thực sự khó khăn, chưa được báo đài nhắc đến cũng như chưa nhận được sự giúp đỡ của cá nhân hay tổ chức nào. Đây cũng chính là lý do HGNVN kết hợp với TKF nhằm góp phần nhỏ bé của AE ganoi.com giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn.
Chương trình từ thiện: Ấm tình thương ngày khai trường được tổ chức ngày 30-31/8/2012, nhằm giúp đỡ các em học sinh nghèo tại 6 điểm trường tại xã vùng cao A Lù, xã nghèo nhất của huyện Bát Xát, tỉnh Lào Cai. Theo kế hoạch, chương trình sẽ quyên góp sách, vở, đồ dùng học tập, chăn màn, quần áo... để giúp đỡ các em học sinh nhân ngày khai trường năm học 2012 - 2013. HGNVN đã tham gia ủng hộ các em 35 chiếc chăn mùa đông.
Dưới đây, ILI xin giới thiệu một vài bức ảnh về A Lù do các bạn TKF đi phượt chụp.

HGNVN xin cảm ơn các tấm lòng hảo tâm của các tành viên ganoi.com và nhiệt huyết của các bạn TKF. Các hình ảnh về công tác chuẩn bị và chuyến đi sẽ được up lên một cách sớm nhất.

Dưới đây là mấy tấm ảnh mình cùng vợ chồng anh Ngọc đi mua chăn làm từ thiện cho các em.

drink drink drink chao chao chao

Chuyến từ thiện đã kết thúc, thành công tốt đẹp, ILI xin đăng một số hình ảnh về chuyên đi này :D

Kết quả của chuyến đi, cũng là điều mà chúng ta luôn mong hướng tới, ILI xin chọn một bức ảnh để khép lại chương trình từ thiện: Ấm tình thương ngày khai trường. Một lần nữa xin được cảm ơn tới toàn thể anh em gà nòi và các bạn tình nguyện viên nhóm Trekking Fan drink drink drink

chao chao chao chao chao chao

Được sửa bởi **ILI** ngày Sat Sep 08, 2012 11:50 pm; sửa lần 2.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
Tia_Chan_Xanh
HGNVN

Nhập môn: 02 Jan 2008
Trận: 8631

TrậnGửi: Mon Aug 27, 2012 4:14 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chú có đi ko Việt ơi,
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
**ILI**
HGNVN

Nhập môn: 09 Mar 2007
Trận: 987

TrậnGửi: Mon Aug 27, 2012 9:00 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

e cũng muốn đi lắm nhưng không xin nghỉ đc, nếu vào 2 ngày cuối tuần thì ok quá. Gấp thế này chắc ganoi mình k ai đi đc, e nhờ bạn e chụp ảnh thôi.
masonhaem
Ấu kê

Nhập môn: 22 Jun 2011
Trận: 422

TrậnGửi: Tue Aug 28, 2012 9:59 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mình ở xa muốn góp ít tiền giúp các em, vậy mình gửi tới ai được vậy?
Ngoc_ga
HGNVN

Nhập môn: 23 Dec 2004
Trận: 5395

TrậnGửi: Thu Aug 30, 2012 3:52 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bạn có lòng thì cứ gửi vào quĩ từ thiện của ganoi cho những lần tới là được mà, chuyến từ thiện này hiện đang đi , không kịp rồi bạn à... drink
Tori_oki
Qủy kê

Nhập môn: 12 Dec 2008
Trận: 6807

TrậnGửi: Sat Sep 01, 2012 6:11 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Giờ mới vào xem. Hic hic . Cám ơn các bạn TKF đã chụp những bức ảnh thực tế! Hẹn dịp khác,gần nhát!
Ac Ho Bao
Độc kê

Nhập môn: 08 Jul 2011
Trận: 4339

TrậnGửi: Wed Sep 05, 2012 12:09 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

2 em gà trống nòi ở ảnh phượt chắc vui mừng lắm vì mùa đông tới sẽ được nằm trong những chiếc chăn ấm áp tình thương của ae gà nòi.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
Ngoc_ga
HGNVN

Nhập môn: 23 Dec 2004
Trận: 5395

TrậnGửi: Mon Sep 10, 2012 8:44 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thế là cuối cùng Chăn của anh em gà nòi chúng ta đã đến được tay các em ở A lù qua sự giúp đỡ của nhóm anh em tkf .... drink
Ac Ho Bao
Độc kê

TrậnGửi: Mon Sep 10, 2012 12:40 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nhìn vui nhỉ?
minhdon
Thần kê

Nhập môn: 19 Apr 2004
Trận: 9534

TrậnGửi: Mon Sep 10, 2012 8:19 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ac Ho Bao đã viết :
Nhìn vui nhỉ?

tớ lại thấy buồn praying praying thời đại này rồi mà họ vẫn bị luẩn quẩn trong cảnh nghèo khó . praying praying praying
DỤ EM RA PHỐ NẰM GƯỜNG HOTEL
Ac Ho Bao
Độc kê

TrậnGửi: Mon Sep 10, 2012 9:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

đôi lúc nghèo khó cũng là 1 việc hay.
daoke2510
Cuồng kê

Nhập môn: 31 Mar 2012
Trận: 2223

TrậnGửi: Mon Jan 14, 2013 9:40 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ac Ho Bao đã viết :

drink drink drink
- trong khốn khó, hoạn nạn chính là cái "sàng" lọc lại những tấm lòng nhân ái
chao chao drink
tan_choi1994
Ấu kê

Nhập môn: 03 Aug 2009
Trận: 241

TrậnGửi: Wed Jan 16, 2013 10:21 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

daoke2510 đã viết :
Ac Ho Bao đã viết :

drink drink drink
- trong khốn khó, hoạn nạn chính là cái "sàng" lọc lại những tấm lòng nhân ái
chao chao drink

Cuộc đời Cần lắm những tấm lòng Hảo tâm praying
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Quỹ Từ Thiện Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn