Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Xin mọi người giúp đỡ

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Quỹ Từ Thiện
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
Ngoc_ga
HGNVN

Nhập môn: 23 Dec 2004
Trận: 5395

TrậnGửi: Mon Oct 01, 2012 7:19 pm    Tiêu đề: Xin mọi người giúp đỡ Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào cả nhà;
Thành viên tiachanvang_satthu vừa điện thoại cho mình xin giúp đỡ , cậu em vợ cậu ấy vừa bị tai nạn hôm qua bên đông anh, hiện đang cấp cứu trong viện xanh pôn , tình trạng rất nặng , cậu ấy tên là cảnh , sinh viên vừa ra trường . Do hoàn cảnh gia đình quá nghèo hiện không biết trông vào đâu . Bốn người bị tai nạn thì 1 người đã mất, còn cậu này thì vẫn đang mê man.
tiachanvang_satthu hiện đang trong viện và hiện tại cũng chỉ biết nhờ vào anh em quen biết ở Hà nội .
Vì trường hợp gấp quá , mình Xin tạm quyết định trích trước từ quĩ từ thiện ra 10 triệu để giúp đỡ cho gia đình em vợ Luân { Tiachanvang_satthu} .
Anh em ai giúp đỡ được xin thông báo ở topic này nhé , Lát mình sẽ vào viện gặp Luân .
Trân Trọng ;
Ngoc_ga.
Danh sách thành viên giúp đỡ;
Quĩ từ thiện = 9,5 triệu
1 Vinh_quangnam = 1 triệu
2 Độc cô cầu Hoà = 2 triệu
3 choi dua = 500k
4 Asianart = 1 triệu.
5 Tori_Oki = 1 triệu
Tổng số là 15 triệu đồng.

Được sửa bởi Ngoc_ga ngày Mon Oct 17, 2016 11:44 am; sửa lần 6.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
VINH_QUANGNAM
Ấu kê

Nhập môn: 24 May 2011
Trận: 988

TrậnGửi: Tue Oct 02, 2012 11:59 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Sẽ chuyển vô tài khoản của anh Ngọc 1 triệu để giúp đỡ cho em vợ Luân ạ!
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
Ngoc_ga
HGNVN

TrậnGửi: Tue Oct 02, 2012 2:20 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cảm ơn bạn Vinh nhiều.
bimbip
Thần kê

Nhập môn: 14 Oct 2008
Trận: 8099

TrậnGửi: Tue Oct 02, 2012 3:52 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cậu kia có vẻ nguy kịch,thấy chú tcv_st loanh quanh mấy hôm ở HN rồi.Chúc cậu choai kia mau qua khỏi cơn nguy kịch,để còn tiếp tục việc học hành ở phía trước.
anhtu1507
Ấu kê

Nhập môn: 16 Mar 2010
Trận: 636

TrậnGửi: Tue Oct 02, 2012 4:51 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

E xin ủng hộ 200k thứ 6 này bác Đông béo chuyển lồng chạy cho e thì e gửi luôn đc ko bác Ngọc .
to : Bác Đông béo co vào đọc topic thì xác nhận cho mình nhé !
1 miếng khi đói bằng 1 gói khi no.
Chúc e vợ tcv_st sớm bình phục
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM
tungcheng1985
Thần kê

Nhập môn: 21 Aug 2008
Trận: 11160

TrậnGửi: Tue Oct 02, 2012 8:38 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác cho em stk vietinbank để em ủng hộ 200k
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Website của thành viên này Yahoo Messenger
Ngoc_ga
HGNVN

TrậnGửi: Tue Oct 02, 2012 9:03 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mình chỉ có của vietcombank thôi... Razz
số tài khoản vietcombank HN ;Bùi thị Bình 0491000197574
Số điện thoại : 0982347686
Ngoc_ga
HGNVN

TrậnGửi: Wed Oct 03, 2012 11:57 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hi Luân, nếu nhầm thì lúc nào rảnh chú viết lại nhé , anh sẽ bỏ phần chú nhầm đi, tránh mọi người không biết sẽ hiểu sai.. Razz
tiachanvang_satthu
Hung kê

Nhập môn: 03 Aug 2011
Trận: 3892

TrậnGửi: Sat Oct 06, 2012 7:50 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thay mặt gia đình vợ mình cảm ơn tất cả anh em đặc biệt là vợ chồng anh NGỌC(1 MIẾNG KHI ĐÓI BẰNG 1 GÓI KHI NO),tình hình cậu em giờ cũng khá hơn 1 chút rồi,cảm ơn sự chung tay giúp đỡ của tất cả mọi người
HGNVN

Nhập môn: 18 Jun 2005
Trận: 4839

TrậnGửi: Sat Oct 06, 2012 10:14 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hòa ủng hộ 2 triệu. Anh Ngọc chuyển dùm.
Cầu chúc cậu em sớm bình phục.
-------------
Đt 714-299-8828
https://www.facebook.com/ganoidotcom
Chọi dưa
Thần kê

Nhập môn: 25 Jul 2011
Trận: 7946

TrậnGửi: Sat Oct 06, 2012 10:53 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác Ngọc chuyển trước giúp e 500k tới gia đình Bác Luân với nhé! E sẽ gửi lại bác sau, Thank Bác.
Ngoc_ga
HGNVN

TrậnGửi: Sun Oct 07, 2012 9:37 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Vâng anh Hoà và Choi dua..... Very Happy
asianart
Chiến kê

Nhập môn: 04 Jul 2009
Trận: 1146

TrậnGửi: Mon Oct 08, 2012 12:31 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Đã nhờ chú em chuyển giúp 1tr vào tài khoản bác Ngọc thông báo rồi. Mong Cảnh sớm bình phục để ông anh rể còn yên tâm chinh chiến! drink
tiachanvang_satthu
Hung kê

TrậnGửi: Fri Oct 12, 2012 9:16 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cảm ơn tấm lòng của tất cả anh em đã giúp đỡ em nó trong lúc khó khăn,hiện tại em nó đã mổ song chân và tay để ghép lại xương,còn sọ não vẫn chưa ổn định,thỉnh thoảng lại như người mất trí đòi ra viện để về,lắm lúc còn đòi nhảy từ tầng 2 bệnh viện xuống,để xương ổn định song gia đình sẽ đưa em qua khoa lão điều trị,nếu cần thiết sẽ mổ để lấy máu đọng bên trong ra,em nó là người còn tỉnh duy nhất đến thời điểm này,2 người đã chết còn 1 cậu bạn đi cùng thì giờ vẫn chưa biết gì,gia đình chỉ mong sao em nó ổn định lại lão chứ cứ như bây giờ thì khổ lắm,hôm thứ 2 đầu tuần TCV_ST có sang công an huyện đông anh là việc tiện thể rẽ qua thắp nén nhang thăm hỏi gia đình 2 nạn nhân xấu số thấy mà đau lòng,cũng biết em nó chỉ là em vợ nhưng hoàn cảnh gia đình thực sự rất khó khăn,chính vì vậy TCV_ST mới mạo muội xin ý kiến bác NGỌC để xin sự giúp đỡ bằng tấm lòng hảo tâm của tất cả anh em gần xa giúp gia đình vượt qua khó khăn,tất cả những tấm lòng của anh em TCV_ST xin ghi nhận và cảm ơn rất nhiều,tình hình em nó thế nào TCV_ST sẽ cố gắng cập nhật để anh em dược biết và chia sẻ cùng gia đình
Hung kê

TrậnGửi: Fri Oct 12, 2012 9:19 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

asianart đã viết :
Đã nhờ chú em chuyển giúp 1tr vào tài khoản bác Ngọc thông báo rồi. Mong Cảnh sớm bình phục để ông anh rể còn yên tâm chinh chiến! drink

cảm ơn bác,đầu óc em cũng rối tung nên chẳng có khí thế để chiến nữa,mấy hôm nay em cũng ốm nằm ở nhà,giờ đang ổn định tư tưởng để chuẩn bị chiến đấu trận 83 cùng anh em đây hiiiiiiiiiiii drink chao
Hung kê

TrậnGửi: Fri Oct 12, 2012 9:20 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chọi dưa đã viết :
Bác Ngọc chuyển trước giúp e 500k tới gia đình Bác Luân với nhé! E sẽ gửi lại bác sau, Thank Bác.

cảm ơn tấm lòng của chú rất nhiều drink chao
Hung kê

TrậnGửi: Fri Oct 12, 2012 9:22 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Độc Cô Cầu Hòa đã viết :
Hòa ủng hộ 2 triệu. Anh Ngọc chuyển dùm.
Cầu chúc cậu em sớm bình phục.

cảm ơn bác hòa,em cũng mong em nó sớm bình phục để em còn tập trung tư tưởng chiến đấu cùng cả nhà trong ĐGL drink chao
HGNVN

TrậnGửi: Mon Oct 15, 2012 9:11 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hôm qua mình vào viện thăm em Luân tiếp, tình hình cậu ấy cũng khá hơn rồi,may mà đầu không phải mổ , hiện đang đần đần ổn định.
Tông số tiền anh em ganoi.com giúp đỡ cho em của Luân là 15 triệu đồng . Mình sẽ cập nhật chi tiết ở đầu bài nhé.
Tori_oki
Qủy kê

Nhập môn: 12 Dec 2008
Trận: 6807

TrậnGửi: Mon Oct 15, 2012 9:32 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nghe tin đau lòng đã lâu mà chưa liên lạc đc với người gữi tiền,nay liên lạc đc rồi, Anh gởi chú 1 tr, của ít lòng nhiều nhé.chúc em vợ Chú nhanh Bình phục!
tiachanvang_satthu
Hung kê

TrậnGửi: Thu Oct 18, 2012 11:50 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tori_oki đã viết :
Nghe tin đau lòng đã lâu mà chưa liên lạc đc với người gữi tiền,nay liên lạc đc rồi, Anh gởi chú 1 tr, của ít lòng nhiều nhé.chúc em vợ Chú nhanh Bình phục!

VÂNG,thay mặt gia đình cảm ơn tấm lòng của bác,em cũng mong em nó sớm bình phục để còn chiến đấu với các bác,chứ mấy trận vừa rồi mải lo công chuyện nên bỏ bê chiến trường thành ra thua thê thảm quá hiiiiiiiiiiii drink chao
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Quỹ Từ Thiện Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn